Wananchi wanasubiri kwamba ni kitu gani ambacho kitafanyika. Ikiwa swala ambalo limebakia sasa ni kwamba kumwondoa kupitia bunge la nchi, maanake rais wa Afrika Kusini hachaguliwi moja kwa moja na wananchi, bali anachaguliwa anateuliwa na bunge kuwa rais wa nchi. Kutokana na hali ya kisiasa iliyopo, watu baadhi wanamuunga mkono ndani ya bunge e, vipi ataendelea kusalia madarakani. Kitu kikubwa watu lazima waelewe kuhusu Bwana Zuma muda wake wa kuwa rais wa nchi utamalizika baada miezi kumi na sita, lakini kitu waelewe kwamba katika kura za kuja kuchagua ama kuja kuteua kiongozi wa ANC, watu wawili ambao walikuwa wanaania hicho cheo alikuwa Bwana Cyril Maposa na mtaliki wa nani, Bwana Zuma, Mama Nkosazana Zuma, lakini watu waelewe kwamba katika kupiga kura tofauti ya hao watu wawili ni asilimia tano. Ikiwa ni asilimia tano tu za kura ambazo zimepigwa ndio zile ambazo zilimpendelea bwana Cyril Ramaphosa. Sasa hivi nimekusema kwamba bwana mama Dlamini Zuma ana wafuasi wengi ndani ya chama cha ANC, na hao wanasema kwamba wafuasi wa, wa mama Dlamini Zuma ni wale wale wa rais Jacob Zuma. Sasa hiyo inaeleza inaeleza kwamba bwana Cyril maposa hana wafuasi kusema kwamba anakuja kuja kutawala ama kuja kuongoza chama cha ANC moja kwa moja. Kuna watu wengi ambao hawakubaliani naye. Waafrika Kusini mmoja mmoja wanasema nina yapi, hmm, matarajio yao kwa hali iliyopo sasa, na sasa hiyo jambo limekuja kuelekea hata kwa Waafrika Kusini, watu mtani kuna watu wengi ambao wamechoka na hali ya rushwa na hali ya ufisadi ambayo inasemekana imekuzwa ime na bwana Zuma, na wengi wanasema kwamba waondoke. Lakini hapo hapo unakuja kuona kwamba kuna watu wengi ambao wanakuja kumuunga mkono bado zaidi. Sasa mambo yengine yamekwenda katika masuala ya ukabila na masuala ya makimajimbo watu kutoka kwa Zulu Natale ni mzuru wanasema huyu ni mtu wao, wanakuja kumonea. Lakini hapo hapo unakuja kuona kwamba hata katika wasomi, katika wasomi kuna wasomi wengi wanasema, jamani, huyu mtu na maposa tumekuja kumchagua. Lakini sasa yeye siasa zake ni siasa gani? Wengi wanasema kwamba siasa zake ni siasa za mlengo wa kulia, na hiyo ni kuna ukweli ndani yake kwamba yeye katika masuala yake ya biashara na hata katika mambo yake ya siasa, hata katika kampeni zake alikuja kusaidiwa sana na wawekezaji kutoka Ulaya.