Kwanza niseme kwamba kulikuwa kuna mashauriano ambayo yameendelea kwa muda mrefu takriban wiki tatu, kati ya TF na mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam. Ah, kama unavyofahamu, sisi tulisema kwamba adhabu ile inakuwepo mpaka hapa atakapokuwa ameomba radhi kwa kile kitendo alichokifanya. Kama unakumbuka, uamuzi wao ulikuwa ni open ended, ulikuwa adhabu ilikuwa imeachwa wazi kwamba mpaka hapo itakapoamua vinginevyo. Maana yake kulikuwa kuna fursa ya majadiliano, na kwa sababu sisi ni wanadamu, hamuwezi kuwa na adhabu za kudumu wakati mwingine mnakuwa na adhabu kama lilitokea suluhu, basi hatua zinachukuliwa. Kwa hiyo ilitokea fursa ambayo iliwezesha kuwepo kwa majadiliano kati yake na jukwaa la wahariri, na hatimaye tukawa tumefika mahali ambapo tumekubaliana kwamba tunaweza kwenda sasa mbele ya watu na kumaliza uhasama ule, kwa maana ya kuondoa hiyo sintofahamu iliyokuwepo. Kwa hiyo kile kilichokuwa kimekusudiwa kufanyika leo kilikuwa kina sura hiyo. Leo kosa lile halijaombewa radhi, sasa nini? E, kwa upande wenu mtafanya nyinyi? Sasa mtapaswa kuomba radhi, Makonda mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam? Hapana, kwanza tunakubaliana kimsingi kwamba e, kulikuwa kuna makosa, makosa yalifanyika, makosa ya kuvamia chumba cha habari. Hilo ni jambo la msingi, na hilo ndilo lisababisha TF pamoja na waandishi wengine wa habari kuchukua hatua za kumfungia mkuu wa mkoa kwa maana ya kua kuacha kuandika habari zake mpaka hapo atakapokuwa ameomba eh, radhi. Sasa hatua zilizochukuliwa katika mazungumzo, timu ya mazungumzo na taarifa iliyoletwa ni kwamba yeye alikuwa tayari kuja mbele ya waandishi wa habari kujutia kosa na kuomba radhi ili maisha yaendelee lakini kilicho kutokea leo ni tofauti, na mimi ndio maana nilisema kwamba kuna mahali tumekosea ambako tunadhani hatukwenda sawasawa na hatukujuridisha kwamba makubaliano yetu yalikuwa na msimamo thabiti wa waandishi wa habari kutendewa haki ya kuomba radhi kwa sababu walikosewa. Na hili ndio ambalo tulitarajia kwamba lingefanyika na halikufanyika. Tutaangalia kwa sababu hili tefu ni taasisi, ina bodi yake, ina wanachama wake ambao ni wahariri, wataangalia hatua za kuchukua. Lakini niseme tu kwamba tayari mwenyekiti ameitisha kikao cha dharura ambacho kitafanyika wakati wote katika saa ishirini na nne zijazo, na pengine baada ya hapo tutajua kwamba ni kitu gani kitakuwa kinafanyika baada ya mkutano huo. Lakini katika hili la hili la leo, niseme wazi kwamba tumefanya makosa ambayo naamini yamewaumiza waandishi wa habari wengi wa Tanzania na wale ambao walikuwa wakitunga mkono katika harakati zetu za kutetea na kulinda uhuru wa habari hapa nchini. Lakini pamoja na mazungumzo yenu haya, inaonekana dhahiri wazi kabisa upande mmoja wa kiini cha tatizo Clouds FM haukushirikishwa. Ah, kwa nini? Mi niseme tu kwamba ushirikishwaji ulikuwepo, eh, kwa kiwango ambacho tuliridhika kwamba ulitosheleza. Tatizo limejitokeza leo baada ya mkuu wa mkoa kukataa kuwaomba radhi waandishi wa habari, hapo ndipo tatizo lilikoanzia. Lakini la kama angeamua kwamba anawaomba waandishi wa habari radhi Sababu hata Klaus wenyewe ni sehemu ya vyombo vya habari, mnajisahisha makosa na mnasonga mbele. Kwa sababu nani wa kulaumiwa katika hili? Mlikuja katika mkutano huu wa leo kwa minajiri ipi? Tulikuja kwa minajiri ya mkuu wa mkoa kuomba radhi, na hakuomba radhi. Sasa, kwa sababu sisi ndio tumeitisha mkutano, tunabeba lawama na zamana ya kile kilichotokea.