Wakati huu ndio sasa wapinzani ambao wameanza maandamano yao. Hapo umesikia ni kiongozi wa upinzani Vital Kamerhe ambaye amekuwa akisindikizwa na wafuasi wake pamoja na uh, viongozi wengine wa vyama vidogo vidogo vya upinzani ambao wote wamejumuika hapa na katibu mkuu wa chama cha MLC Eve Bazaiba, ambao tayari wameanza maandamano ambayo yalitarajiwa sa nne kamili saa za Kinshasa ama saa tano kamili saa za huko mashariki. Mwitikio ukoje? Idadi ya watu ikoje waliojitokeza? Kwa kweli, uh, watu wengi hawajajitokeza. Hilo ni swala ambalo wenyewe waandalizi wamekubaliana nalo, lakini wamesema kwamba sababu ni kwamba hakukuwa na usafiri wa pamoja ama public transportation, lakini viongozi tayari wameanza kujielekeza mahala ambako watakomea, ambayo ni kilomita kumi hivi na mahala walikoanzia maandamano. Ujumbe gani waandamanaji wameubeba katika maandamano haya? Viongozi wa upinzani wameelezea kwamba wamepinga kwanza kwa, uh, uamzi wa koti ya kikatiba ambao umesema kwamba rais Joseph Kabila anaweza kuendelea kubaki madarakani baada ya uh, muda wake ikiwa uchaguzi hautofanyika. Kwa hiyo wamesema kwamba koti imekiuka katiba, na pili wamepinga mauaji yanayoendelea huko Beni ambako watu wanaendelea ku kuuliwa uh, kila mara. Kwa hiyo wapinzani wamesema kwamba ni lazima jumuia ya kimataifa na vilevile serikali ya Kongo ikomeshe haraka iwezekanavyo mauaji hayo.