Kabla kiongozi wa NASA kuhutubia taifa kulikuwa na hali ya uoga uoga na wasiwasi, lakini sasa, baada ya kiongozi wa NASA Raila Odinga kuweza kuhutubia wananchi na wafuasi wake na kusisitiza ya kwamba yeye barabara atakayechukua ni ile kuelekea mahakamani, bila shaka imeletwa pakubwa, imechangua pakubwa kuweza kuleta ahueni kwa raia ambao wamekuwa na wasiwasi nyingi, kwa sababu wengi hawakufahamu ni kitu gani ambacho ataweza kutangaza, hawakuelewa ni gani ambayo alikuwa akiifikiria Raila Odinga, kufuata mkondo wa kisheria kwenda mahakamani ipo fursa ya kupata haki ya kupata kile ambacho NASA wanakitarajia. Matumaini makubwa ni kwamba yeye huenda akapata haki, lakini tayari ashaeleza wasiwasi yake, hasa zaidi kuhusu e, jinsi mahakama itaweza kuchangia pakubwa. Nafikiri fikira zake zinarejelea ile uamuzi ambao mahakama alitoa pale elfu mbili na saba ambapo mahakama iliweza kutoa uamuzi ambao pia wakuweza kufurahia, na pia katika hotuba yake. Okay, ameteka vikali kwamba tangu Rais Uhuru Kenyatta aweze kukemea koti au mahakama e, NASA wamepoteza kazi zote pale kotini. Kwa hivyo ni njia nzuri ambayo ameichukua, lakini ni kama nishinga upande e, pakubwa ni kama ana wasiwasi ya kwamba huenda asiweze kupata haki anayoitarajia pale kotini. Uamuzi huu umetoka katika ridhaa ya yeye pamoja na viongozi wenzake wa nasa au kulikuwa na shinikizo kutoka mataifa ya nje tayari viongozi wa kanisa na viongozi walio na tajiriba walikuwa wamemshawishi aweze kuchukua barabara ya kuelekea kotini nafikiri kwamba uamuzi wake huu ameufikia baada ya kuwa na kongamano ya karibu kabisa na wale wanaomuunga mkono wanachama wa nasa kina Musalia Mudavadi, Wetangula, Kalonzo Musyoka na vile vile Isaac Ruto isoshe. Ni kwamba pakubwa, nafikiri Umoja wa Mataifa na washikadau kutoka mataifa mengine wamechangia pakubwa yeye kuweza kuamua kuchukua barabara ambayo ameichukua. Amezungumzia swala la kutaka wapigania demokrasia duniani kote kumuunga mkono katika jitihada hii, lakini ikumbukwe tu no. hata Tanzania kwa upande wa upinzani walionyesha kumuunga mkono mgombea urais kwa tiketi ya Jubilii. Eh, mambo kama haya hayawezi yakatatiza hapatu uungoji mkono hata kwa mataifa jirani, kwa watu ambao wako upande wa upinzani. Ninafikiri hapo ndio kuna changamoto ambayo sio haba, kwa sababu hata katika mataifa jirani eh, yule aliyekuwa kiongozi w wa, wa, wa, eh, aliokipinga Magufuli yeye tayari kaunga mkono serikali ya Kenya. Kwa hivyo licha ya Raila Odinga kuweza kutoa wito kuunga mkono ili kupanua nafasi ya kidemokrasia kidogo, ataendelea kukumbana na changamoto kutokana na ile ule msimamo ambao mataifa mengine yao majirani wameweza kuchukua.