Uh, madai ndiyo hayo ambayo yametoka upande wa serikali, upande wa jeshi na vikosi vya usalama kwamba hawa hawa askari pamoja na huyo uh, mbunge ambaye, ambaye anasemekana kwamba uh, wakati wa kutawazwa kule kwa bandia kwa besi je kulifanyika katika nyumba yake katika mtaa mmoja wa Kampala Nakawa. Kwa hivyo hawa wanasema kwamba wanajaribu kuunganisha kwa mfano kwamba labda wanatafuta njia ya kumwingiza Besije katika njama hii ambayo wao ndio wanatuhumu, lakini kwa hakika hapa bado hakuna dalili kwamba kuna njama yoyote ya kujaribu kufanya mapinduzi, kwa sababu Besije mwenyewe siku za nyuma alikataa, in fact anakana, na pia anakataza kwamba watu wachukue silaha kupindua serikali ya, yani anataka serikali kama ya kupinduliwa tulilekwa sanduku la kura. Sasa kulikoni? E, taarifa zinaonyesha kwamba e, kuna baadhi pia ya wanajeshi ambao pia wametiwa mbaroni e, wakituhumiwa kupanga jaribio la kuing'oa serikali ya Rais Museveni madarakani. Inaweza kuwa kuna wanajeshi wana madukuduku yao, au hata kama inaweza kuwa pia wanamuunga mkono nani? Besije. Lakini huo ni uamuzi wa hao watu ambao wanajaribu kuleta mageuzi labda katika katika jeshi au katika katika nchi, yaani kwa kuinua serikali, lakini uh, kichwa hatujui ni kipi, kwa sababu uh, hili hii ni tuhuma ambayo imetoka upande wa serikali, na siku zote hizi tumekuwa tukionywa kwamba kwamba kuna watu wanataka kuleta vurugu, kuna watu wanataka kufanya kitu gani, kuna watu wa, mambo kama hayo ambayo yamekuwa tuhuma zikitoka upande wa serikali, lakini hakuna ushahidi. Sasa hawa waliokamatwa labda ndio ushahidi wao, au labda wao kwa sababu ya sababu za, za za za kijasusi uh, taarifa za wa kijasusi wataweza kuzitoa kutueleza kwamba hawa watu ni hivi, na mpaka atapofikishwa mahakamani hapo itajua kwa uhakika kwamba kwamba kwa njama ni kuwepo na ikiwa kuna waliokiri watakiri mahakamani wataonekana. Je, pengine wanajeshi hawa ambao wametiwa nguvuni wanahusishwa pengine na chama chochote cha kisiasa ama wanasiasa wowote moja kwa moja? Zaidi wanahusishwa na chama cha baadhi yao sio wote, baadhi yao wanahusishwa na na, na na na FBC, lakini usiaa kwamba pia wanajeshi, kuna wanajeshi ambao wana madukuduku yao, mambo ya kibinafsi, wanaweza shauri ya malipo au shauri ya, ya kupanda vyeo. Sasa naeza kuwa pengine wana wanataka kufanya uasi tu, sio lazima kwamba wanaunga mkono upande huu, lakini kwa sababu ya siasa ilivyo hivi sasa katika Uganda, ni kwamba hawa wakuu wa upande wa serikali wanajaribu kuunganisha madukuduku haya na suala la kisiasa la upinzani dhidi ya serikali.