E, naifurahia sana hii siku kwa sababu na naona ni siku ambayo dunia nzima imeitambua na imewathamini watu wote ambao wanaishi na, vi, na virusi vya ukimwi na wao nao watambulike wa, wa, wa kwamba wanathaminiwa. Wewe ukiwa ni mmoja wa wale ambao wanaendesha kituo cha kulelea watoto yatima na ambao baadhi yao pengine wana, wana hali hii ya maambukizi, ni changamoto zipi ambazo pengine umekuwa ukikumbana nazo hadi siku hii ya leo ambapo tunaadhimisha siku hii ya ukimwi duniani? Ni changamoto nyingi inazokumbana nazo, nazo, kutokana na kwamba hivi vituo vinavyolea watoto yatima sehemu kubwa serikali inashindwa kuingiza mkono wake hasa hasa kusaidia ikiwa ikimaanisha kwa sababu sehemu kubwa wanafikiri hivi vituo vimeanzishwa kwa kujibina, kwa ubinafsi, lakini pia serikali ingeweza kuvitambua, kwa sababu i, ina kazi ngumu katika kuangalia hawa watoto ili taifa letu liweze kupata vijana wenye nguvu kwa hapo baadaye. Nasi tunatoa zile elimu ili hawa watoto wasiweze tena kurudi kurudi kwenye yale mazingira na pia kuwatia moyo waweze kupata ajira kwa hapo baadaye. Vipi pengine watoto wenyewe wana tambua hii siku ya ukimwi duniani. Uh, watu wao wengi hawaitambui isipokuwa wanaitambua kwa neno kwamba leo ni siku ya ukimwi duniani, lakini ni kuitambua kwa undani zaidi hawaitambui. Naweza nikasema hivi. Uh, vipi kuhusiana na hali ya unyanyapaa ndani ya kituo chako chenyewe pia na maeneo ambayo pengine yanazunguka kituo chako? Uh, kwa upande wa unyanyapaa hakuna tena, kwa sababu watu wengi wameshapata ili somo la ukimwi. Kwa unaona, wanaishi tu vizuri ni tofauti na pale mwanzo walivyokuwa bado hawajaelewa maana ya ukimwi. Una watoto wangapi katika kituo chako? E, nina watoto kumi na tisa. Na unasema nini kuhusiana pengine na hali ya maambukizi mapya? Kuna ongezeko lolote ambalo pengine linapelekea pia na wewe huzidi kupokea watoto kwa ajili ya kuwatunza kituoni kwako. A, ongezeko nilipo, kwa sababu bado ni wengi ambao wanatoka sehemu tofauti tofauti, lakini pia uelewa umeshakuwa upo, kwa sababu kila mmoja ameshajua nini maana ya ukimwi. Na ulikuwa na wito gani kwa jamii inayokusikiliza hivi sasa na mwakati tukiadhimisha siku hii ya ukimwi duniani? E, mimi nilikuwa natoa ushauri kwamba kusiwe na maambukizi mapya, kwa sababu tayari kila mmoja ameshapata fomu hili la ukimwi na anatambua ukimwi ni nini. Kwa hiyo singetegemea tena tupate maambukizi mapya. Ningependa kutokomeza kabisa maambukizi mapya ili tuwe tusonge mbele na taifa letu liweze kukua.