Matokeo rasmi ya viti vya ubunge na udiwani katika mikoa mbalimbali ya kaskazini mwa Tanzania yametangazwa rasmi na wasimamizi wa uchaguzi katika ngazi za halmashauri na kushuhudia chama cha demokrasia na maendeleo Chadema kikichukua majimbo mengi na kata nyingi zaidi katika mikoa hii ambayo ndiyo ngome kuu ya chama hicho. Katika mkoa wa Kilimanjaro, wa chama hicho kimenyakua majimbo saba na halmashauri zake, huku chama cha mapinduzi kikichukua majimbo mawili pekee na kushuhudia mawaziri wawili wa, wa serikali inayomaliza muda wake wakiangushwa na kushindwa kutetea viti vyao. Mawaziri walioangushwa ni pamoja na aliyekuwa naibu waziri wa tawala za mikoa na serikali za mitaa, Agren Mwanri aliyekuwa akigombea jimbo la Siha, pamoja na naibu waziri wa elimu, Anne Kilango aliyekuwa akiwania ubunge katika jimbo la Same Mashariki. Nimezungumza na baadhi ya wananchi katika mkoa wa Kilimanjaro, na hapa wanatoa maoni yao kuhusiana na ushindi huo wa vyama vya upinzani katika mkoa huo. Eh, kwa kaskazini baada ya kuona kwamba chama tawala kuna maeneo ambayo wameshindwa kufanya kwa ajili ya wananchi wake wa Tanzania. Tunaamini kwa sababu ya upinzani kuweza kuchukua eneo la kaskazini especially maendeleo yatakwenda kwa kasi. Kaskazini wakati wote ni eneo ambalo lina mwamko wa kisiasa kwa muda mrefu, tangu miaka ya uhuru hadi mpaka sasa, ni tumekuwa na mabadiliko makubwa sana na ukizingatia mabadiliko ambayo tunaangalia sisi, tunaangalia mabadiliko. Uangalii mabadiliko ya mtu mmoja, unaangalia mabadiliko ya jumla kwa maana ya elimu, maji, tunaangalia miundo mbinu ya barabara, kwa maana ya reli, tunaangalia e, viwanja vya ndege, tunaangalia bandari na maeneo kama hayo. Tunashukuru wamechagua viongozi wa Chadema, pia halmashauri tumeichukua. Wananchi watarajie maendeleo makubwa kwenye sekta ya elimu. Maji yamekuwa ni kero kubwa kwa jimbo hili la Longido, kwa hiyo watarajie mambo makubwa kutoka kutokana na mabadiliko haya walioamua kuyafanya, kuiondoa CCM katika wilaya hii na kuleta chama cha demokrasia ndani ya wilaya hii ni nikimaanisha. Ukawa katika hatua nyingine, chama hicho kimeshinda majimbo mawili kati ya matatu ambayo yalikuwa hayajatoa matokeo rasmi, ambapo kimechukua majimbo ya Longido na Karatu huku Chama cha Mapinduzi kikiambulia jimbo la Ngorongoro ambapo kinaongoza kwa kuwa na kata nyingi kuliko vyama vya upinzani vilivyosimamisha wagombea katika jimbo hilo. Kwengineko katika mkoa wa Manyara, Chama cha Mapinduzi kimefanya vizuri kwa kunyakua majimbo matano kati ya saba. Huku chama cha Demokrasia na Maendeleo, CHADEMA, kikiambulia majimbo mawili ya Babati na Simanjiro na kushuhudia mbunge wa Simanjiro na kada machachari wa chama cha mapinduzi, Christopher Olesendeka akibwagwa chini na mgombea wa CHADEMA James Olemilia. Katika majimbo ambayo nimeweza kufika kuanzia jana na leo katika ngome hii ya vyama vya upinzani mgombea wa kiti cha urais kupitia Chadema Edward Ngoyai Lowasa anaonekana kuongoza kwa kura nyingi zaidi ya mgombea wa CCM John Pombe Magufuli. Charles Ngereza, doch vele, Kilimanjaro.