Deutsche Welle. Michezo. Mabingwa watarajiwa Bayern Munich hawashikiki, waisambaratisha Freiburg, Cologne na Hamburg za chungulia daraja la pili. Champions League yarejea uwanjani mkondo wa pili, changamoto ya PSG kuiangusha Real Madrid hapo kesho barani Afrika, timu za Afrika mashariki na kati zawania kuingia awamu ya makundi katika Champions League na kombe la Shirikisho. Nahodha wa Fiorentina Astori afariki dunia na kuleta mshituko mkubwa katika ligi ya Italia, Serie A. Kwa hayo na mengi mengine, jina langu ni Sekione Kitojo na kuomba uwe nasi hadi mwisho. Tuanze na tanzia. Nahodha wa klabu ya Fiorentina na mchezaji wa timu ya taifa Italia David Astori amefariki kutokana na ugonjwa wa ghafla akiwa na umri wa miaka 31 jana Jumapili na kuliacha soka la Italia katika mshtuko mkubwa. Ligi ya Serie A iliahirisha michezo yote ya jana ikiwa ni pamoja na pambano la watani wa jadi kati ya AC Milan na Inter Milan wakati vilabu vya Italia na Ulaya kwa jumla na wachezaji kadhaa walituma salamu zao za rambirambi na kueleza mshangao wao kwa kifo hicho cha ghafla. Mlinzi Astori akiwa katika msimu wake wa kumi katika Serie A alikutwa amefariki katika chumba alichopanga hotelini mjini Udine ambako Fiorentina ilikuwa ipambane na Udinese katika uwanja wa Dacia Arena jana Jumapili. Mungu aiweke roho ya marehemu mahali pema, amin. Kwa upande wa ligi ya Ujerumani, Bundesliga, mabingwa watetezi na watarajiwa Bayern Munich walishinda jana kwa mabao mane kwa bila dhidi ya Freiburg. Na Bayern inayofukuzia ubingwa wa sita mfulizo imefungua mwanya wa pointi 20 dhidi ya timu iliyoko nafasi ya pili Schalke 04 ikiwa imesalia michezo tisa ya ligi kumalizika wiki hii. Hata hivyo, timu zilizonufaika katika mchezo wa 25 ni pamoja na Schalke 04 iliyoshinda Hertha Berlin kwa bao moja kwa bila na kuchupa hadi nafasi ya pili katika msimamo wa ligi. Borussia Dortmund iliambulia sare ya bao moja kwa moja dhidi ya RB Leipzig na kuenguliwa kutoka nafasi ya pili hadi ya tatu, wakati RB Leipzig ilibakia katika nafasi ya sita. Hekaheka heka hata hivyo, ilikuwa katika nafasi ya kuwania kujinasua kutoka mkiani kwa timu mbili kongwe Hamburg Sportverein na FC Cologne, ambazo kabla ya kuingia katika mchezo wa 25 zilikuwa zinafungana kwa pointi zote zikiwa na pointi kumi na saba. Hamburg Sportverein ilikaribisha Mainz 05 katika pambano la timu zinazowania kujinasua kutoka mkiani ambapo pambano hilo lilimalizika kwa sare bila kufungana. Matokeo hayo hayakuisaidia sana Hamburg ambayo imefikisha sasa pointi 18 tu. Mkurugenzi wa spoti wa Hamburg Sportverein Yens Tot baada ya mchezo huo alikuwa na haya ya kusema: ni jambo la kusikitisha kwamba hatukuweza kushinda mchezo ule, licha ya mbinyo mkali na kudhibiti mchezo kwa muda wa dakika thelathini na licha ya nafasi kadhaa tulizopata. Nafasi zilikuwapo za kushinda, tulipaswa kushinda na uwezekano ulikuwepo. Kama nilivyosema, hatukuweza tu kufunga bao na mfadhaiko ni mkubwa. Mshambuliaji raia wa Peru Claudio Pizarro amekuwa mchezaji wa nne mwenye umri mkubwa kufunga bao katika Bundesliga ti FC Coloni ilipopata bao la kuongoza nyumbani dhidi ya FB Stuttgart kabla ya mchezaji wa timu ya taifa Ujerumani Mario Gomez kujibu kwa kufunga mabao mawili na kuipa ushindi timu yake FB Stuttgart ya mabao matatu kwa mawili ugenini, lakini data hizo hazikuisaidia klabu hiyo kupata matumaini ya kubakia katika ligi daraja la kwanza, kwani bado imesalia kuwa timu ya mwisho miongoni mwa timu kumi na nane za Bundesliga. Huyu hapa kocha wa timu ya FC Cologne Stefan Rutenberg. 44 minutes... katika muda wa dakika 44, tulicheza kandanda safi kabisa. Tulipaswa kuongoza kwa mabao mawili bila ama tatu bila kwa makosa ya mchezaji ambayo hayapaswi kutokea tena, tuliteleza na kuwa nyuma. Tulizinduka tena mwanzoni mwa kipindi cha pili na kisha tukarudi tena nyuma. Nafikiri pia tungetumia nafasi tulizopata, tungekuwa mbele bila shaka, kutokana na nafasi za wazi tulizozipata. Kwa hiyo inaumiza, lakini hakuna sababu ya kulalamika tu tunapaswa kuangalia mbele na tuone iwapo dhidi ya Bremen tunaweza kupata kitu. Das katika ligi ya England, kocha wa Manchester City Pep Guardiola amesema hajawahi kufikiria kwamba timu yake itakuwa mbele hivyo katika pointi ikifukuzia ubingwa katika Premier League kama inavyofanya msimu huu. City ina pointi kumi na nane zaidi ya timu iliyoko nafasi ya pili Liverpool, baada ya kuifunga Chelsea katika uwanja wa Etihad jana kwa bao moja kwa bila, na inahitaji ushindi mara nne tu katika michezo tisa ya mwisho ku ya ubingwa ikiwa imebakia michezo tisa kumaliza msimu. Siti, ambayo ina pointi sabini na nane, ina nafasi ya kuwa timu ya kwanza kufikisha pointi mia moja katika historia ya ligi ya England. Naye kocha wa Manchester United, Jose Mourinho, amesema Marcus Rashford anapata uzoefu unaohitajika kusonga mbele na ukweli kwamba hajaanza mchezo katika kikosi cha kwanza tangu Desemba haitaathiri nafasi yake kuteuliwa katika kikosi cha taifa katika kombe la dunia. Vyombo vya habari vya Uingereza vimeripoti kwamba hali hiyo inasababisha kocha South Southgate kupata wasiwasi wakati akijitayarisha kutaja kikosi chake kwa ajili ya michezo kirafiki ya kirafiki dhidi ya Uholanzi na Italia. Champions League Liverpool inajimwaga uwanjani usiku wa leo ikipambana na FC Porto ya Ureno katika mpambano wa mkondo wa pili wa Champions League. Ushindi wa mabao matano kwa bila dhidi ya Porto mwezi uliopita ulihakikishia Liverpool nafasi katika robo fainali, lakini kocha wa Liverpool Jurgen Klopp amesema atateua kikosi imara kwa mchezo huo licha ya kuelekea Manchester United mwishoni mwa juma. Lakini pambano linalosubiriwa kwa hamu hapo kesho ni baina ya Paris Saint Germain na Real Madrid baada ya ushindi mnono wa mabao matatu kwa moja wa Real Madrid dhidi ya PSG katika mchezo wa kwanza. Mchezo huo una viashiria vyote kwamba moto utawaka wakati PSG ikitaka kuonyesha kwamba wanaweza na wako tayari kulinyakua kombe hilo, lakini kikosi cha PSG kitamkosa kiungo nyota mchezeshaji Neymar, ambaye aliondolewa kutoka hospitali jana Jumapili kwa helikopta, siku moja baada ya kufanyiwa upasuaji na kuanza hatua za kupona kabla ya kurejea na kujiunga na kikosi cha Brazil katika kombe la dunia mwaka huu. Kesho Jumatano itakuwa zamu ya Tottenham Hotspur ikikaribisha Juventus Turin, na Manchester City itakwana na Basel ya Uswisi kwa upande wa bara la Afrika michuano ya Champions League na kombe la shirikisho la kafu inafanyika kesho na kesho kutwa, ambapo wawakilishi wa mataifa ya Afrika mashariki na kati wataingia dimbani kuonyeshana kazi na timu kutoka mataifa mbalimbali mbali katika bara la Afrika kama anavyotufahamisha mwanamichezo wetu kutoka Dar es Salaam Master Tindwa. Uh, tukianzia na michuano ya ligi ya mabingwa barani Afrika ambapo wawakilishi wa Tanzania Yanga Afrika kesho Jumanne saa kumi kamili kwa saa za Afrika mashariki <laughs> wanataraji kushuka dimbani katika uwanja wa taifa kuwakabili Township Rollers toka kule Botswana. Aa, kwa maelezo ya mwalimu wa Yanga George Rwandamina toka kule Zambia, amesema vijana wake amewaandaa vizuri kitaaluma, kiakili na ki, aa, kila kitu kwa ajili ya kuwakabili Township ya Rollers. Lakini kubwa anasema hajawashusha Township Rollers kwa sababu matokeo aliyopata katika raundi ya kwanza dhidi ya Uh, lemereki ya Sudani imewashtua hata wa Yanga, ndio kitu kilichopelekea wajiandae vizuri ili waweze kupata matokeo nyumbani katika mchezo huu wa kesho. Na Young Africa wamekuwa na, na, na, na bahati kuanzia safari hii nyumbani. Aa, kama alivyofanya katika mchezo uliopita dhidi ya, ya St. Louis ambao walianza nyumbani wakapata ushindi wa goli moja, na kwa safari hiyo wamesema watajiandaa vizuri ili wapate ushindi mkubwa um, kwa kurahisisha katika raundi ijayo uh, katika mchezo wa marejiano tukacheza kule Botswana. Lakini mbali na Yanga Africa mchezo tukacheza kesho, lakini pia siku ya juma hiyo kesho kutoka na michezo mingine uh, bingwa wa Uganda KCCA wao walisafiri wameelekea kule Ethiopia kupambana na, na St George katika ligi ya mabingwa barani Afrika. Lakini timu nyingine ukanda huu wa Afrika mashariki ni Gor Mahia ya Kenya. Mabingwa hawa wa Kenya wao watakuwa nyumbani pale uh, Nairobi kualika Esperance kutoka kule Tunisia, ili hali kule Rwanda katika ukanda huu wa Afrika mashariki mabingwa wa Rwanda Rayon Sports watawalika Mamelodi Sundowns kutoka kule Afrika Kusini. Kama unafahamu Mamelodi ni mabingwa hawa wa ligi ya mabingwa barani Afrika misimu miwili iliyopita. Kwa hiyo michezo hii ya ligi ya mabingwa katika ukanda huu wa Afrika Mashariki ndio hivyo itafanyika kesho pamoja na kesho kutwa. Lakini kwa upande wa shirikisho, Simba wa Tanzania hao ni wawakilishi wa Tanzania, wao watashuka dimbani siku ya Jumatano kesho kutwa, kukabiliana na Al-Masri kutoka kule Misri lakini kwa upande wa kule Rwanda wawakilishi um, wa Rwanda katika michuano ya kombe la shirikisho, ea, apere ama APR, wao watakuwa kule Mali kupambana na Joliba. Mchezo huu utapigwa kesho kutwa, lakini Olimpiki ya Burundi watakuwa nyumbani kualika El Hilal Abedi kutoka kule sudani kwa hiyo ukanda huu wa afrika ya mashariki takriban timu saba tunataraji kushuhudia hapo siku ya jumanne na siku ya jumatano wakishuka dimbani katika michuano ya ligi ya mabingwa barani afrika pamoja na lile kombe la shirikisho yaani CAF. ni master tindwa kutoka dar es salaam kwa taarifa hiyo ndio sinabudi kusema tumefikia mwisho wa habari hii za michezo jioni ya leo jina langu ni sekione kitojo kwaherini