Hevele mbiu ya mnyonge. Kusema kweli, vyombo vya usalama vya Ufaransa havikuweza kutoa ithibati ya kutosha kusema kwamba hali iliyopo hivi sasa bado inasababisha kwamba hii hali ya hatari iendelee kuwepo mpaka hivi sasa. Ufaransa ambayo imekuwa katika hali ya hatari tokea mwezi wa Novemba kufuatia mashambulizi ya kigaidi mjini Paris yaliyoua watu 130 inalaumiwa kwa kushindwa kutoa ushahidi wa kutosha juu ya haja ya kurefusha muda wa hali ya hatari hadi mwezi wa Mei. Shirika haki za binadamu na wanaharakati wanasema Ufaransa imerefusha muda huo wa hali ya hatari bila ya kuwepo na ushahidi mzito kwamba hatua inazochukua za sheria za hali ya hatari zitaweza kuwa na tija katika kupunguza vitisho vya kigaidi. Kutoka Bon, mimi ni Muhamed Ahman na mbiu ya mnyonge inayotuama Ufaransa ambayo inataka sheria ya hali ya hatari iwekwe kwenye katiba ya nchi. Mamia waliandamana Paris kupinga mipango hiyo ya serikali. Kutokana na kutofautiana kisiasa, nimeamua niendelee kuuamini msimamo wangu kwa yale niliyojitolea, kwa yale ninayopigania, kwa uhusiano wangu na wengine, na kwa mwaminifu kwenu kwa namna ninavyowafahamu. Waziri wa sheria wa Ufaransa Christian Taubira akitangaza kujiuzulu kwake hapo tarehe 27 mwezi wa Januari. Mwanasiasa huyo wa sera za mrengo wa kushoto amekuwa akitofautiana na serikali yake katika masuala mbalimbali ya kisheria na mengineyo. Wakosoaji wa sheria hiyo wanasema yumkini ikawanyanyapaa raia wa Ufaransa wenye uraia wa nchi mbili kama wale kutoka makoloni ya zamani ya Ufaransa barani Afrika. Kwa mujibu wa sheria ya kimataifa ambayo imeridhiwa pia na Ufaransa, serikali haziruhusiwi kuweka raia wake katika hali ya kutokuwa na uraia wa nchi yoyote ile. Rais wa zamani wa Ufaransa wa sera za mrengo wa kulia Nicolas Sarkozy ameunga mkono mpango huo na kuwashutumu wale wanaoupinga kuwa ni wanasiasa uchwara wenye mtizamo finyu. Baadhi ya wa Wafaransa wanaiona hatua ya kujiuzulu kwa waziri wa sheria Christian Tobira ni ya kijasiri, na kuna wanayoikosoa kuwa haikutanguliza mbele maslahi ya taifa. Mohamed Saleh ni mchambuzi anayeishi katika mji mkuu wa Ufaransa, Paris. Huyo Bibi Taubira kwa ufupi, ni mtu mmoja ambaye ni msomi wa hali ya juu miongoni mwa wasomi wa Ufaransa. Anaongozwa na maadili ya haki za binadamu na utu, na kutokana na hali hiyo hajakuwa tayari kuufyata mkate kwa ajili ya kulinda mkate wake na kufuata sheria au sera ambazo zinakwenda kinyume na maadili ya mrengo wa kushoto ambao anatokana nao. Kwa hivyo, ameona bora afunge virago, aondoke, na abakie na heshima yake, na aendelee kuongozwa na maadili ya bi-ya haki za binadamu. Na kwa hivyo, tokea ameondoka, kusema kweli, umaarufu wake umeongezeka na hivi sasa yuko juu zaidi kuliko hata Rais Hollande, hata Waziri Mkuu Vals. Mashirika ya haki za binadamu ya kimataifa ya Amnesty na Human Rights Watch, kwa kuzingatia ushahidi mbalimbali, yamesema kwamba tokea tarehe kumi na tatu Novemba Ufaransa imefanya misako ya ukandamizaji na kibaguzi dhidi ya Waislamu kwa kuwatia hofu na kuwanyanyapaa, walengwa wakiwemo watoto, wazee na hata wanawake waja wazito kwa mujibu wa sheria za kimataifa za haki za binadamu, kuna kigezo dhahiri ambacho kwayo serikali zinaweza kutangaza hali ya hatari. Marco Perolini, mtafiti wa shirika la haki za binadamu la kimataifa la Amnesti, anasema hawafikiri kwamba serikali ya Ufaransa imetoa ushahidi wa haja ya kurefusha hali hiyo ya hatari. Mifano ya ushahidi huo ni pamoja na aina ya hatari inazokabili serikali ambazo zinatakiwa zifikie kiwango cha kutishia uhai wa taifa, na hiyo kulazimika kwa serikali kutangaza kwa hali hiyo ya hatari. Mohamed Saleh hafikiri kwamba taifa limefikia katika hali hiyo. Faransa ni nchi moja katika nchi kubwa za dunia, duniani na ina vyombo madhubuti sana vya kuweza kudhibiti usalama wa ndani na nje na nje ya nchi. Kwa hivyo, sasa hivi labda pengine ni suala la kujaribu tu ku- kuwaweka watu katika hali ya kuamini kwamba bado kuna hatari katika nchi, lakini hilo jambo ni suala, ni kitu ambacho nafikiri wanasiasa wanalitumia kwa kwa utashi wao wa kisiasa zaidi kuliko hali halisi. Ili waziri mkuu wa Ufaransa Manuel Vals aliongoza mdahalo katika bunge la Taifa, ambapo serikali iliwataka wabunge kuongeza muda wa hali ya hatari nchini humo hadi mwishoni mwa mwezi wa Mei na kuifanyia marekebisho katiba ili watu wanaopatikana na hatia za mashtaka ya kigaidi waweze kuvuliwa uraia wao. Leo kama vile ilivyo kwa asili zake, kuvuliwa uraia wa Ufaransa ni hatua ya pamoja ya wananchi wa Ufaransa kuhusiana na watu wengine wa Ufaransa ambao wameamua kusababisha madhara makubwa kwa ustawi wa taifa. Ni ishara yenye kuonyesha umoja wa wale wote wenye kuheshimu katiba ya jamhuri dhidi ya wale wenye kuivunja. Hii siyo njia ya kuwabagua wa watu, bali ni njia ya kuiakinisha kile kinachotuunganisha. Zaidi ya watu 350 walikuwa katika aina fulani ya kifungo cha nyumbani. Amnesti inasema hatua hizo zimekanyaga haki za mamia ya wanaume, wanawake na watoto na kunyanyapaliwa kwa watu hao pamoja na kuwasababishia msongo wa mawazo. Wabunge walielezea mashaka yao wa makubwa dhidi ya mswada huo wakati walipokuwa wakiujadili bungeni. Brigitte Alain ni mbunge wa chama cha Kijani. Katika wakati ambao tunapaswa kupambana kupa na ubaguzi kwa pamoja, na kujumuisha vizuri tamaduni mbalimbali kwa ajili ya wote na kila mahala, tumenasa ndani ya mdahalo ambao unatugawa, kwa sababu kujenga demokrasia ni utashi wa kibinadamu, na mwamko huo umeenea kila mahala. Na mnukuu Benjamin Franklin ambaye amesema, watu waliotayari kutolea mohanga chembe ya uhuru kwa ajili ya chembe ya usalama hawastahili yote mawili na wataishia kukosa yote mawili, mwisho wa kunukuu. Maelfu waliandamana mjini Paris, Toulouse na Bordeaux na miji mingine mbalimbali nchini Ufaransa kupinga kurefushwa kwa muda wa hali ya hatari na marekebisho ya katiba katika hatua za kukabiliana na tishio la ugaidi ambazo wanaziona kuwa zinadhibiti haki za binadamu. hati za kibali cha upekuzi elfu tatu amri mia tatu za kifungo cha nyumbani na uchunguzi wa kigaidi wa matukio manne ni tukio moja tu lilikuwa na uzito na kukamilishwa kwa kuzingatia ufanisi huo ni uozo mtupu na tungeliweza kuchukua hatua tulikuwa na uwezo wa kufanya hivyo bila ya kuwa na hali hatari Waandamanaji hao wana wasiwasi wa kuwepo kwa hali ya hatari isiyokuwa na mwisho nchini Ufaransa. Wana hofu kwamba serikali inafanya mapinduzi ya kudumu. Na kufikia hapo, ndio tumefikia tamati ya mbio ya mnyonge. Hadi wakati mwingine, panapo uhai na majaliwa. Kutoka bon ni Muhamed Ahman nasema shukran kwa kuichagua DW.