Chanzo ni vurugu baina ya wana CCM ambao walikuwa wanashangilia ushindi wao kutoka kijiji cha pale wakaenda kijiji cha Mjini Wingwi na huko wakawa wanashangilia kwa staili ya kugonga milango ya wakazi wa huko, na hapo zikatokea vurugu. Katika vurugu hizi kuna waliopoteza maisha au pengine kujeruhiwa? hakuna waliopoteza maisha, ila wapo wanaodai kwamba wamejeruhiwa, isipokuwa wamekimbilia maporini kwa sasa na waliopo pale zaidi ni kina mama na watoto. Vyombo vya usalama vilikuwa na wajibu gani wakati huo? Uh, baada ya dakika kumi za vurugu hizi walifika pale wa, wa, wa, wa vyombo vya usalama ambao ni vikosi vya kuzuia ghasia FFU, na wa- kwa mujibu wa, wa, wa kazi maeneo yale wameanza kupiga mabomu, wakavunja milango ya majengo, wakaingia ndani, wakavunja mpaka kuta za nyumba. E, nimeshuhudia uh, mapaa ya nyumba yametobolewa kwa vitu vyenye ncha kali, inaweza ikawa mabomu au silaha uh, hiyo ndio hali ambayo nimekutana nayo kwa sasa wakati huu. Hali ikoje kwa sasa? Hali imetulia na hadi inaondoka maeneo yale ni kwamba eh, hakuna vurugu zozote ambazo zinaendelea, na niliacha nili, nili, nili, nili, nili baadhi ya watu wa taasisi kama The Red Cross wako pale wana wana wanatoa wana huduma wana zao. kuna historia ya kutokea mapambano kama haya katika maeneo hayo? Sijawahi kusikia mapambano ya namna hii eh, na hii ni mara yangu ya kwanza kuikia katika maeneo hayo. Kwa upande wa jeshi la polisi katika maeneo hayo wanasemaje? Kwa upande wa jeshi la polisi limeongea na kamanda wa polisi wa mkoa wa Kaskazini ambaye amethibitisha kutokea kwa tukio hili na amedai kwamba wao wali- wali wali walijaribu wali kuwaonya hawa wana sisimu kwamba wasiingie barabarani kushangilia kulingana na hali tete iliyopo kwa sasa katika visiwa vya Unguja na Pemba, lakini wakawaambia kwamba wanashangilia kutoka eneo la Micheweni kuelekea eneo moja linaloitwa Kilindini na kati ya Micheweni na Kilindini eneo ambalo halina makazi ya watu, lakini badala yake hawa watu wakageuka wakaingia barabara ya kuendea mjini Wingwi, na baadaye yakawa yametokea hayo yaliyotokea. Wangapi mpaka wakati huu? Wanasema wanawashikilia kama polisi, kwa mujibu wa kamanda wa polisi ni, ni, ni, ni watu watano ambao kwa sasa wanashikiliwa.