kamati kuu ya halmashauri kuu ya taifa ilikutana juzi tarehe tatu dodoma chini ya mwenyekiti wa mwenyekiti wake mheshimiwa jakaya mrisho kikwete lakini viongozi wengine wakuu walihudhuria akiwemo rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania doktor john pombe magufuli kwa hiyo kamati kuu ilikuwa na ajenda kadhaa moja ni tathmini ya sherehe za ccm za miaka thelathini na tisa lakini nyingine ni tathmini ya uchaguzi wa Zanzibar wa marudio wa tarehe ishirini Machi. Lilijitokeza pia jambo moja wakati wa ufunguzi, mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi eh, Dr. Jakaya Mrisho Kikwete alielezea eh, haja ya kuharakisha kukamilisha maandalizi haraka ili aweze kukabidhi nafasi ya mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi kwa rais wa sasa kama ilivyokuwa utamaduni wa Chama cha Mapinduzi. Sasa kilichostaajabisha katika vyombo vya habari leo, wala sio jana, e, walianza kupotosha juu ya ju, ju, juu ya ukweli huo wakidai okay, wakionyesha okay, uh, mashaka yao ya kuwepo kwa mwenyekiti kutakuwa tayari kukabidhi wenyekiti wa chama kwa, kwa, kwa rais wa sasa wa nchi yetu. Kitu gani kwani hasa ambacho kinafanya maandalizi haya kuwa uh, magumu kiasi hichi, hatua hiyo mpaka sasa isifanyike ya kumkabidhi Magufuli wenyekiti, wakati huko nyuma shughuli hii ilikuwa inapangwa na kufanyika katika wakati wa mapema kabisa kuliko ilivyo hivi sasa kwa Kikwete? Unajua yako, yako mambo kadhaa. Moja ni kwamba maandalizi haya, unapozungumza mkutano mkuu wa chama kikubwa kama Chama cha Mapinduzi, unazungumza zaidi ya wajumbe elfu mbili unazungumza unahitaji unahitaji karibu bilioni tatu tukuitisha mkutano ule, unazungumzia swala la fedha. Je, fedha pengine ndio utata? Labda hapana. Unajua mkutano mkuu haufadhiliwi, mkutano mkuu wa chama cha, cha siasa haufadhiliwi na na serikali. Pengine labda mnaogopa Magufuli? Labda hapana, hapana. Sisi tutamhitaji Magufuli, Magufuli kuliko chama hiki. Akijamchagua Magufuli kwa bahati mbaya kuwa rais wa Jamhuri ya Muungano, kimsingi Chama cha Mapinduzi kiliona kwamba mtu huyu anayekabidhiwa uraisi ndiye atakayekabidhiwa mwenyekiti wa chama, kwa sababu ni utaratibu wetu. Maandalizi yakikamilika, upo uwezekano kufanya mkutano mwezi wa sita, kama ilivyokuwa imefanyika wakati mwingine. Pamoja na hayo lakini, inasemekana vile vile kwamba mwenyekiti Jakaya Mrisho Kikwete amefanya hmm. mageuzi kadhaa ndani ya nda, ndani ya sekretariati. Vipi inafanyika hivi wakati mwenyekiti mpya hivi karibuni ataingia? Ni mwezi Juni tu haupo mbali, kwa nini pafanyike mageuzi hayo? Mjumbe alioongezwa jana wala wala amepewa tukukaimu nafasi ya Dr. Asha Rose Migiro ambaye ame, ameteuliwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuwa balozi wa Tanzania nchini Uingereza. Kwa, kwa, kwa kofia hiyo balozi Asha Rose Migiro hawezi tena kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati Kuu na mjumbe wa Sekretariat.