Akizungumza na waandishi wa habari makao makuu ya polisi kanda maalum ya Dar es Salaam, kamanda Simon Siro amesema kuwa wanachama hao wakiwa na maagizo maalum kutoka kwa moja viongozi wa kitaifa wa chama cha CUF walifika katika jiji la Dar es Salaam kwa sharti la kuweka ulinzi katika ofisi hiyo ambayo pia ni makao makuu ya chama kwa upande wa Tanzania Bara. Kamanda Siro akaendelea kueleza kuwa katika upekuzi wa polisi kwa watu hao, waligundua wakiwa na silaha mbalimbali, pamoja na vimiminika vilivyomo ndani ya chupa za kupulizia sprei, ambazo bado jeshi la polisi kwa kushirikiana na mkemia mkuu wa serikali inaifanyia uchunguzi kujua kama zina madhara kwa afya ya kibinadamu. Taarifa tulizozipata awali ni kwamba hao walikuja toka Zanzibar kwa nia ovu nia ya kutaka kufanya fujo pale kwenye ofisi ya ya Kafu hapo Buguruni, lakini mbaya zaidi, taarifa ziliendelea kueleza kwamba wana nia pia ya kuchoma na kuharibu mali zote za za za chama kile. Kwa hiyo hawa washtakiwa wapatao ishirini na wawili wamekamatwa na bado tuko nao tunajaribu kuwahoji wanachama hao wa CUF ambao walithibitishia jeshi la polisi kuwa wametoka katika matawi mbalimbali mbali ya chama hicho katika eneo la Unguja. Walitangulia kuweka ulinzi, na baadaye wengine wangeungana nao na kuwa zaidi ya mia moja. Lakini katika mitandao ya kijamii, baadhi ya watu walionekana kuchukizwa na kitendo cha jeshi la polisi kuingilia kati wakati Profesa Ibrahim Haruna Lipumba aliporejea katika ofisi ya mwenyekiti wa chama hicho mara baada ya msajili wa vyama vya siasa kuthibitisha kuwa yeye ndiye mwenyekiti halali wa chama hicho. Kando na mkutano huo, nilimuuliza kuhusiana na hili na akafafanua. Kwa dhana ya usalama wa raia, tunajua wana mgogoro kwenye kile chama, lakini ikifikia wakasafirishwa watu kutoka Zanzibar wakiwa na majambia, wakiwa na spray, nafikiri kuna kitu tunataka kujua, kinaweza kuwepo zaidi ya hicho ambacho tunaweza kukiona. E, kwa haraka haraka, wakazi wa jiji la Dar es Salaam ambao hufuatilia masuala ya kisiasa wameiambia DW kuwa mgogoro wa kiuongozi unaoendelea kufukuta katika chama hicho unapaliliwa na watu ambao si wanachama. Busara pamoja na uvumilivu pekee ndiyo kutafaulu kukivusha chama hicho katika mgogoro huo wa kiuongozi. Hawa Bihoga do chivele Dar es Salaam.