Tamko rasmi la chama CNDD-FDD limesema kusangazwa na ombi la Wizara ya Ubelgiji ya mambo ya nje la kuwataka raia wake waishio Burundi kuondoka mara moja wakati nchi hiyo ikiendelea kusababisha madhila mbalimbali mbali kwa raia na taifa la Burundi. CNDD-FDD kupitia msemaji wake kimewataka wananchi kuwashtaki wabeleji kwa makosa hayo ya tangu uhuru hadi wakati huu. Chama kionyesha kuthamini na masikitiko vilivyosababishwa na kuendelea kutendewa na wakoloni wa belgigi dhidi ya wananchi. Chama kinaomba wananchi wote kuungana kwa pamoja ili waweze kuishtaki nchi ya Ubelgiji katika mahakama za ndani ya nchi na za kimataifa, ili wajibu kwa maovu waliotenda na wanaoendelea kuwatendea Warundi na Burundi tangu uhuru wa nchi. Kwa mantiki hiyo, chama hicho madarakani Burundi kinaona kuwa hatua hiyo ni ya kuepusha Wabeleji kushiriki mjadala wa kitaifa, kwani ni wahusika pia, ambao utafikia wao kutakiwa kuomba radhi na kulipa fidia. Amri hiyo ya kuwarudisha makwao raia wa u... Ubelgiji kwa nguvu ni njia isiyofaa ili iwaepushe mazungumzo ambayo yameanzishwa. Hivyo yale mabaya waliyotendewa Warundi na Barundi yasiwekwa hadharani. Kwa vyovyote vile, wanapaswa kuomba msamaha na kulipa fidia kwa nchi. Chama hicho madarakani nchini hapa Burundi kimekwenda mbali zaidi kwa kuituhumu Ubelgiji, mkoloni zamani, kulipatia pesa na silaha kundi la kigaidi linaloyumbisha usalama katika baadhi ya mitaa ya jiji la Bujumbura ili hatimaye lifikie kung'atua madarakani utawala wa Rais Pierre Ngurunziza. Kundi hilo linapewa pesa na silaha ili kuiondoa serikali iliyoko madarakani, lakini limeshindwa. Njia zote hizo ni kutaka kuifanya Burundi idumu katika uvunjifu wa amani na uhasama. Matamshi hayo yametolewa na chama madarakani Burundi ikiwa ni wiki moja tu baada ya Didier Randes, waziri wa mambo ya kigeni wa Belgiji, kuwasihi wabeleji waishio Burundi kuondoka kabla ya hali kuwa mbaya zaidi. Hayo yanakuja wakati wizara ya mambo ya kigeni na ushirikiano wa kimataifa hapa nchini imewapiga marufuku maafisa wa balozi za kigeni nchini kutorudi tena kuzitembelea gereza, aidha kuhudhuria kesi mahakamani pasina idhini ya wizara ya mambo ya kigeni. Hatua hiyo imetajwa kama inayokuja kubana balozi za kigeni kujua kinachoendelea kwenye sekta ya sheria. Hamida Isa,