Kura za mchujo zilizoanza mwishoni mwa juma zimeashiria mchakato wa uchaguzi mkuu utakaofanyika chini ya miezi mitatu kuanzia sasa. Tayari vurugu zimeshuhudiwa katika kaunti za Bungoma na Kakamega ambako uteuzi wa chama cha ODM ulifanyika mwishoni mwa juma. Waziri wa usalama wa taifa Major Jenerali Joseph Nkaiseri aidha ametoa onyo akisema, hii vurugu kidogo tumeona kwa hii nomination ya ODM hatutaki, na sheria nimeeleza makaunti commissioner, County Police Officer, wahakikishe ya kwamba ule mtu ambao analete furuku hatua ya kisheria ichukuliwe haraka iwezekanavyo, na ningependa pia kukanya watu wa Jubilii wakielekea tarehe ishirini na moja, wahakikishe wameendesha nominsheni yao kwa usalama. Hatutaki watu wanalete furuku kwa nchi yetu. Mtafaruku umetokea katika maeneo mengine baada ya majina ya baadhi ya wagombea kukosekana kwenye karatasi za kupigia kura. Juzi tulitwa na nebu na kompleni hizi za majina yetu kukosekana, tulielezwa waziwazi kwamba majina yetu tutayapata katika ballot papers. Ni mmoja wa wagombea Mkangi Chai. Bob Arunga, katibu wa bodi ya uchaguzi ya chama cha ODM, hata hivyo, anasema as soon as we get report... punde tu tutakapopata ripoti za matatizo yoyote, kama kamati kuu ya uchaguzi, tukifanya kazi na vyama na serikali za ugatuzi tutahakikisha kwamba matatizo hayo yamerekebishwa na ningependa kuhakikisha kwamba tumejitolea kuandaa kura ya mchujo ya huru na haki. Free, fair and peaceful nominations. chama cha ODM ndicho chama kikuu cha upinzani nchini Kenya. Kivumbi kinatarajiwa wakati wa kura za mchujo za chama kinachotawala cha Jubilee wakati zoezi lao litakapoanza tarehe 21 mwezi huu. Huku hayo yakiendelea, muungano wa upinzani National Super Alliance NASA bado unakabiliwa na kizungumkuti cha ni nani atakayepeperusha bendera ya chama hicho, kwani hadi sasa kamati iliyoteuliwa kuchagua mgombea wa muungano huo haijatoa ripoti yake rasmi, ingawaje duru zimearifu kwamba huenda Raila Odinga akawa mgombea urais, huku wenzake Kalonzo Musyoka, Musalia Mudavadi na Moses Wetangula wakitishia kujiondoa kutoka kwa muungano huo ikiwa Raila atatangazwa kuwa mgombea. Kwa wakati huu vinara hao wanne wako kwenye mkutano wa faraga huku duru zikiarifu kwamba Raila hakuhudhuria mkutano huo ambao matokeo yake hadi sasa hayajajulikana. Agnes Zani ni katibu mkuu wa chama cha ODM. As part of the tayari tulikuwa tumekubaliana kama kamati, lakini uamuzi wa mwisho utatoka kwa vinara wenyewe, na tunatarajia matokeo mazuri kutoka kwa mkutano wao. Na kama matarajio ya Wakenya ni kujua ni lini tutakuwa na mgombea wa muungano wa NASA, NASA <laughs> muungano wa NASA umepata nguvu mpya baada ya gavana wa Bomet Isaac Ruto kutangaza azma yake ya kujiunga na muungano huo. Alfred Kiti, DW, Nairobi.