Hatua tuzofikia sasa hivi na kutolewa maamuzi, kwa sababu sisi upande wa waombaji wa tumeomba kwamba shauri shauri hili lisikilizwe upande mmoja, kwa sababu upande wa waombewa wameshindwa wa, wa kuleta majibu. Kwa hiyo kukazuka mabishano, ndo hayo sasa. Kibakia sasa hivi ni maamuzi, uamuzi mahakama itaamua kuhusu uh, hatima ya kesi hii, kwamba isikilizwe upande mmoja au isikilizwe pande zote mbili zikiwepo. Kesi ya msingi ni ipi hasa? kesi ya msingi kitaalamu ni kesi ambayo inaitwa habeas corpus. Habeas corpus manaake, ni tunaiomba mahakama ilazimishe jeshi la polisi kuwaachia hawa watu huru kwa dhamana au iwapeleke mahakamani wakajibu kesi kama wanayo. Hiyo ndo kesi ya msingi pengine. Mnavyoona nyinyi kuna nafasi ya ushindi wa kesi hii, au ni hoja tu za kisiasa? Sisi tunaona kuna, kuna, kuna hoja za msingi, kwa sababu ni hoja za kikatiba actually, hapa kuna hoja za kikatiba Unapomshika mtu ukamweka ndani kwa sababu za kiupelelezi, sheria inasema mwisho ni masaa ishirini na nne, lakini kama masaa ishirini na nne kuyamaliza kumhoji, unaweza ukaomba mahakamani kibali, ukaongezwa muda wa masaa manne. Sasa hawa wamekaa zaidi ya masaa hayo yanaokubalika kisheria, kwa hiyo sisi tunaona kwamba haki yao ya kikatiba ya kuwa huru inavunjwa. Hili ndiyo maana ya msingi Mwe... ambao wamekamatiwa huko bado hatuifahamu, kwa sababu mpaka leo hakuna mashtaka yote ya ambayo yamebainishwa yame, yame kuhusiana na watu hao. Lakini kwa tathmini yenu, mnaona nini kilichopo nyuma? Kwa nini yanafanyika haya? of course ah, mimi kama mwanasheria siwezi kusema kwa nini yanafanyika hayo, lakini tunachokisema ni kwamba jeshi la polisi linakiuka katiba. Basi ndiyo tunachoweza kukusema, linavunja katiba, linavunja sheria, kwa sababu sheria inasema wazi ni masaa ishirini na nne tu.