Wale walinzi ambao wako pale tunawashikilia e, ili watusaidie, lakini pia kuna gari ambazo zilikuwa zinapita pita pale. Gari moja ilikuwa inapita mara kwa mara, hiyo ndio tuna, tuna tunajaribu kuifuatilia tuone kwamba kwa nini ilikuwa inakwenda na kurudi nyakati zile za usiku mahala pale. Kwa hiyo hayo ndio tunaweza kufikiria kwa hatua za mwanzo yanaweza kutusaidia, lakini pia bado tunaweka reserve kwa wenye mali, wenye studio, wenye kile chombo kutuambia kuna kitu gani ambacho pengine kimetokea baina yao na wafanyakazi ama waliokuwepo au ambao sasa hivi wamefukuzwa kazi au wameacha wenyewe. Pengine pia huko wanaweza wakatusaidia na tukaona mwanga wa hili tatizo. Kufuatia mkasa uliotokea na nyinyi mnaendelea na jitihada zenu, mnawaeleza nini Watanzania wa Zanzibar hasa kufuatia mkasa huu? Niwaambie Wazanzibari wenzangu walichukueli ni, wa ni kwamba suala la kihalifu na polisi kwa kushirikiana na hawa wenyewe Tuna imani kwamba tunaweza tukafanikisha kuwakamata waliohusika na wahusika. Pengine watumiwa wanatokea ndani ya Zanzibar, mnavyohisi kwa duru zenu, au nje ya Zanzibar? E, tuli tuliwa hoji pia hilo. Niliwaambia kwamba hao watu waliokuja hapa sauti zao zikoje, ni viswahili vya kwetu hapa au ni watu wa kutoka nje ya Zanzibar? Wakanaambia kwa tabia zao viswahili vyao ni Wazanzibari, ni vijana wa hapa hapa waliofanya tukio lile. Ninyi pamoja na kutohusisha na mambo ya siasa siasa, mnadhani nini hasa kinaweza kuwa chanzo cha jambo hili? Naogopa kwamba ni mapema kusema, lakini inawezekana ni mambo ya visasi visasi, pengine watu kufukuzwa kazi, pengine mambo ya malipo, ni mambo kama hayo, kuliko kuenda kwenye siasa moja kwa moja, lakini hata hivyo sitaki kukonkludi kwamba ndio hapo tunapofikia mpaka pale tutakapofika tamati ya uchunguzi wetu. Pengine mnaweza kutathmini hasara iliyopatikana kupatia mkasa huu? E, bado mapema e, bado mapema kwetu. Tuliwataka watupe wao wenyewe hiyo hasara, lakini bado pia wao walisema kwamba hawajaweza kukaa kitako wakaijua. Kwa hiyo pale watakapojua, basi nanchi, na sisi tutaambia wananchi hasara iliyopatikana kutokana na moto ule.