Tatizo ni kwamba wakati walipokuwa wanafanya utaratibu wa kuwasafirisha, jinsi mawakili hatopewa taarifa kwamba sasa hawa wateja wenu wanaosafirishwa, mbali na kwamba e, tayari kulikuwa na maombi pamoja na rufaa imeshafailiwa mahakama kuu. mm -hmm. Nini utaratibu ambao ulistahili kufuata kwa, kwa, kwa, kwa kawaida kama mambo ya tulikuwa tunategemea kwamba e, kungekuwepo na na hata si ya kujua kwamba E, dok nani tayari apiri ya kupinga ya kupinga haya maombi imeshafailiwa mahakama kuu, basi nadhani pamoja na kwamba ilikuwa haijapangiwa haijaje na kupangiwa tarehe, lakini nadhani kulikuwa walitakiwa kuwa nakatasi ya kusema kwamba wasubiri, ili waweze kuona hatima au maamuzi ya mwisho ya kaa huyo anasema. Na namna gani e, baada ya kusafirishwa washukiwa hawa kuelekea Marekani, je, mmeanza kufanya mawasiliano yoyote na maafisa husika au idara husika? Hatujawe, hatujaweza kupata access ya kufanya mawasiliano yoyote kwa sababu hatupewa taarifa na wala hatujajua kwamba wamefikishwa sehemu gani na mji gani. Mimi binafsi sijawahi kupata taarifa yote. Hivyo basi, nini kinachofuata sasa? Nini hatua ambayo e, wewe kama wakili unapanga kuichukua e, kuhusiana na swala hili? Sisi tunasubiri tuna, tuna tarehe ipangwe, alafu tuangalie kama kutakuwa bado kuna haja ya kuendelea na hiyo na rufaa. Tutajadiliana sisi wenyewe mawakili, alafu tutaangalia kama kuna haja ya kupasuu hii ya pili, lakini nadhani hii ya pili ni ya muhimu sana, ili kuweka kupata tafasiri sahihi ya sheria yetu ya eti, eti, extradition, nini act ya kwetu tafasiri yake kuhusu ni namna gani na ni taratibu zipi zinazotakiwa kufanywa kabla ya mtu kusafirishwa kutolewa asilia wa nchi kutoka hapa nchini na kupelekwa nchi nyingine. Haya mambo sio sio mambo ambayo yamekuwa yanajitokeza kila wakati mm hapa -hmm. nchini kwetu, kwa ni watu wengi, hata mawakili wengi na wasomi wengi wa sheria na wao hii sheria hawaifahamu vizuri namna gani inatumika na ni masharti yapi yanayotakiwa kufuatwa, vitu gani vinavyotakiwa kuzingatiwa kabla ya mbali ya kuwepo hizo treat, lakini kabla ya ya kusema kwamba sasa mahakama itoe maamuzi kwamba huyu mtu asafishwe, ni vitu gani vinavyotakiwa kuangaliwa? Je, inatosha tu kusema kwamba huyu mtu ametenda kosa ambalo, kwa ni kosa na nchi nyingine Ehii kule nchi nyingine wanakolalamika nao, kwani kosa, inatosha tu hiyo kuonyesha kwamba huyu e, mtu anastahili kupelekwa kule ndaje, hawezi kuona kwamba kama ni makosa ambayo na hapa ni tenda kosa hapa, ili mtu walete mashahidi hapa na kesi iendelee hapa.