Zakahari Muburo Muito, katibu mtendaji mpya wa kongamano la kimataifa juu ya amani na usalama katika nchi za Maziwa Makuu, atakuwa na mazungumzo na viongozi wa ngazi ya juu serikalini hapa nchini. Mchana huu atakutana kwa mazungumzo na Spika wa Bunge Pascal Nyabenda, aliyepia mkuu wa chama CNDD-FDD wa Burundi afisa huyo anaitembelea Burundi siku moja baada ya serikali ya Burundi kutupilia mbali azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa linaloagiza kutumwa Burundi kikosi cha askari polisi 228 kuja Burundi kufuatilia hali ya haki za binadamu nchini humo. Msemaji wa serikali ya Burundi Philip Nzobonariba, akisoma tamko la serikali juu ya azimio hilo, amekumbusha ya kuwa hati ya Umoja wa Mataifa yaagiza kuwepo na idhini ya serikali husika kabla ya kupasisha azimio lolote juu ya nchi hiyo. Msemaji huyu wa serikali ya Burundi ameongeza kuwa kwa sasa hakuna sababu ya kutumwa askari wa kigeni Burundi na kwamba vikosi vya ulinzi na usalama vinadhibiti hali ya mambo. Tamko hilo la serikali limekuja baada ya chama CNDD-FDD madarakani nchini hapa kulitaja azimio hilo la Umoja wa Mataifa kama linaloingilia uhuru wa nchi hii. Chama CNDD-FDD kinakemea vikali baadhi ya watu wa nchi wanaoingilia uhuru wa nchi, umoja wa mipaka ya nchi. Shujaa wengi wamepoteza maisha kwa kukataa kuletwa polisi wa kimataifa zaidi ya 228 nchini. Ni kinyume na hatua ya mkutano wa kimataifa wa usalama UN hii ni kinyume na haki na uhuru. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lilipasisha Ijumaa wiki jana azimio nambari 2303 linaloagiza kutumwa Burundi kikosi cha askari polisi 228 waangalizi wa hali ya haki za binadamu. Hamida Isa, DW, Bujumbura.