Kumekuwa na msururu mkubwa wa wananchi katika eneo la Kimara ambalo hapo jana halikupiga kura kutokana na sababu za kiufundi ikiwemo kutokuwepo kwa karatasi za kupigia kura zinazodaiwa kuchana na baadhi ya watu. Niko katika eneo hilo la Kimara stopover ambapo jana walishinda kupiga kura. Wananchi wamejitokeza ni wengi, wamepanga misari tayari kuelekea katika eneo ambalo watapiga kura. Pembeni kuna kaka ameshika simu nyeupe, shati lake la drafti, anatabasamu. Kulikoni? Uh, nashukuru nimepata haki yangu ya kimsingi ya kikatiba. Nimepiga kura nikamchagua rais na mbunge nayo muhitaji. Maana yake jana tumeshindwa kupiga kura kwa sababu ya sababu za pale na pale mara vifaa vimepungua na nini lakini ni vitu vilikuwa vya kawaida tu. Lakini kwa leo tumepata haki yetu ya msingi ambayo tulikuwa tukihitaji. Na ninafurahi sana na hapa nimekaa tu namsubiri msubiri mwenzangu yuko kule juu anatoka. Tuelekee makazini kwetu mimi ndio daktari nafanya kazi mwimbili. Jumla ya vituo ishirini na nne katika jiji la Dar es Salaam vinaarifiwa kutopiga kura na kwamba zoezi hilo sasa linafanyika hii leo. Tume ya Taifa ya Uchaguzi hapo jana ililazimika kuchukua hatua za ziada ili kuwatuliza wananchi hao walivyokuwa wamevizonga vituo hivyo vya kupigia kura baada ya kujitokeza kwa kasoro hizo. Kwa ujumla, wananchi hao wanaopiga kura hii leo wamekuwa katika hamasa kubwa, huku wengine wakisema kwamba kitendo hicho kinaweka historia mpya katika taifa la Tanzania. Mshukuru Mwenyezi Mungu, zoezi linaenda vizuri na hii ee, imevunja rekodi duniani nzima kwa sababu hajawahi kutokea. Wametangaza 25 lakini ni 26, tujipokee sana, na kutokana na tuivyokuwa, tutajipigania haki yetu. Zoezi hilo pigaji kura litadumu hadi saa kumi jioni na baada ya hapo vituo hivyo vitafungwa tayari kupisha hatua nyingine muhimu ya uhesabuji wa kura. Wengi wapiga kura katika maeneo hayo wamechukua tahadhari zote, ikiwemo kufuata maelekezo yanayotolewa na maafisa usalama pamoja na wale wasimamizi wa uchaguzi huu. Baadhi ya wapiga kura waliodamka mapema katika vituo hivyo kupiga kura walisimulia furaha zao, baada ya kushindwa kupiga kura hiyo jana. Anajisikia furaha kwa sababu ni haki yangu ya msingi, kwa hiyo nashukuru sana. Aa, uchaguzi unaenda vizuri, kila kitu kinaenda vizuri. Kwayo, kwa hiyo hamna tatizo lolote kwa kweli. Nimejisikia furaha sana kutimiza haki yangu ya msingi ya kikatiba ma nilikuwa na hofu kubwa sana hali ha, tunashukuru Mungu, hali ni ya utulivu, wananchi wana utulivu na wana, wana munkari na hawakuwa na fujo yoyote. Walisema kwa hali yoyote ile, hata iwe siku ngapi, tutatulia mpaka tutimize haki yetu ya kimsingi. Eh, utaratibu uko vizuri. Unaona wanapiga kura wamejitokeza kwa wingi, na pia ni wastaarabu na wataratibu, na unaona kuna hali ya utulivu kabisa, wenye sura nzuri za unyenyekevu na wanaenda kuchagua marais wanaowapenda. Wakati huo kila raia anaendelea kutega masikio yake kujua matokeo halisi ya uchaguzi huo, matokeo ambayo yameanza kutangazwa na mamlaka husika ikiwemo pia tume ya taifa ya uchaguzi. Pia kumeripotiwa kuzuka kwa matokeo hapa na pale, hasa katika maeneo ambayo yamekuwa yakikawiwa kutangaza matokeo ya nafasi za ubunge pamoja na udiwani. Haikuweza kufahamika mara moja kama maeneo yaliyopiga kura hapo jana matokeo yake yatakuwa yametangazwa ifikapo leo jioni. Mimi ni Joe Chinjogopa Dochi Vele,