Tatizo moja kubwa ambalo pengine hawalioni ni kwamba hata kiwango cha quality ya journalism kwa kweli sasa hivi ndio kimeshuka, kutokana na wamiliki wengi wa vyombo vya habari kufikiria zaidi kuhusu biashara kuliko weledi. Kwa hiyo, utakuta watu wengi wanakimbilia kutafuta cheap labor, watu ambao hawajaenda shule ndo waandishi wa habari. Kwa hiyo, tuna tatizo hilo la weledi, ni kubwa. Sasa sijui kama hawa wenzetu wanaofanya tafiti wa wanakuja na vigezo vya Ulaya kuja kuvileta Afrika na kujifanya kutoa hizo takwimu ta, ta, ta. Kwa kuzingatia matukio mengi yaliyotokea hivi karibuni, waandishi kadha wamekuwa wakilalamika na malalamiko yamesambaa huko na kule kwamba uhuru wa habari Tanzania unabinywa na waandishi hawana sauti tena ya kusema, wameingia woga. Wewe waziri, unasemaje kuhusu hili? Sasa mimi nikutolee mfano mmoja mdogo, sijui utasemaje. Nimetoka sasa hivi, mimi ndio waziri wa habari, nimeeleza kwamba kuna utaratibu unaotumika Tanzania sasa hivi sio mzuri kwa magazeti, ambapo vyombo vya elektroniki kwa mfano radio na television, wao asubuhi wanasoma magazeti, baadhi wanasoma gazeti zima, kwa hiyo kuinyima soko hilo gazeti ambayo ta tayari limeshasomwa tayari kuna waandishi wameshaandika kwamba waziri amepiga marufuku magazeti yote alisomwe. Sasa hiyo huo ndio weledi unaozungumzia wewe. Sasa mimi nikilalamika, utaniambia kwamba e, naua uhuru wa habari. Uhuru upi? Kumekuwa na mikasa kadha, miongoni mwa hayo ni moja, ni tukio la kiongozi wa mkoa wa Dar es Salaam kuvamia kituo cha Clouds FM na serikali kusema kwamba haij haijachukua hatua yoyote. Hilo suala tayari liko chini ya kwaza judicial body ni chombo ambacho kina sura ya mahakama na tutakuwa tunaingilia sheria za nchi kwanza kujadili kitu ambacho sasa hivi kiko kwenye uchunguzi. Hofu inayozungumzwa na waandishi wa habari kwamba wanafuatwafuatwa, wanatishwa Uh, wewe kama waziri unasemaje Tanzania? Mimi naziona zaidi ni porojo kuliko ukweli kwa sababu sijamwona anayefuatwa na, na nikaletewa taarifa sijamwona hata moja. Lakini kuna kauli za wazi kabisa nyingine zimetokea kwa kiongozi wa juu wakisema kwamba vyombo vya habari msidhani kama mna uhuru wa kiasi hicho. Kama ni kauli, kauli si, haijawahi hata siku moja kuua mtu lakini ba, bado wanaendelea kuandika sijawahi kusikia na kiongozi wetu wa nchi na ana uhuru wa kusema chochote anachoweza kusema. Sisi tukafikia mahali hata kikohoa inatafsiriwa kwamba basi hapa sasa hivi anataka kuua mtu. Haijawahi kutokea hicho mimi nikutolee mfano mmoja mdogo ma, mapema mwaka huu rais wa Marekani ameunda idara na mkuu wa kusimamia mitandao ya kijamii. Ingetokea Tanzania hivyo, nafikiri kila mtu angekuwa anaimba kila siku kwamba sasa, unaona, sasa hivi ndio unaingilia kila kitu, lakini kwa sababu ni Marekani hiyo haina tatizo. Naomba nikuhakikishia kwamba hakuna suppression ya press freedom Tanzania sasa hivi. Anayelalamika hivyo, ujue mwenyewe hawezi tu kuendana na kasi na kiwango cha elimu na weledi wa hiyo kazi yenyewe.