Ni kweli vyama hivyo vya siasa vilikuwa vimeomba, na tumepokea taarifa kutoka kwa baadhi ya vyama wakitaka kufanya mikutano na maandamano. Sisi kama jeshi la polisi, vyanzo vyetu vya taarifa, tukabaini kwamba mikutano hiyo ina lengo hasa la kuhamasisha wananchi kutokutii sheria za nchi, lakini pia vyama sasa, kwa sababu vyama vyote vinakuwa vinapingana, sasa vyama vingine vikasema kwamba na vyenyewe sasa vitakuwa yani, vitaenda sasa vyote mtaani, vikaonyesha dhamira ya kwamba vinapinga kile ambacho kitasemwa na wapinzani wao, ili kuondosha hofu pengine ile dhana ya kwamba jeshi la polisi lipo nyuma ya watawala, kwa nini msiimarishe ulinzi katika mikutano hii ya hadhara alafu mkasikia kile kinachozungumzwa? Pengine hatua zingeanza kuchukuliwa hapo. Sisi kama jeshi la polisi, sio kwamba tunakuwa na upendeleo wa chama chochote ama, tupo kwa sababu ya usalama wa raia na mali zao. Kwa hiyo tunapoona kwamba wanasiasa wanaanza maneno ya kuhamasisha watu kutokutii sheria, watu kufanya vurugu na vyama sasa vinaanza vyote kutishana kwamba sasa tunaenda hivi na hivi. Nasi tuna vyanzo pia vya habari, vyanzo vyetu vya taarifa kama jeshi. Kwa hiyo tunatafuta taarifa tukiwa nazo za kutosha, ndo maana tukafikia hatua hiyo kwamba sasa, ili kuleta amani na wananchi wakaendelea kuishi vizuri, lazima mikutano hii na maandamano ambayo yamepangwa kwa dhamira ya kufanya vurugu tusiyaruhusu ruhusu mpaka kwa... hapo tutakapojiridhisha kwamba sasa hali ya usalama ni nzuri. Pengine kwa nini hatua za awali zichukuliwe kwa wale ambao tayari kwa mujibu wa vyanza vyenu mnaona kwamba hawa wanafanya hiki na ushahidi mnao kuliko kuzuia kile ambacho watu wanasema uminyaji wa demokrasia? Vyama vya siasa vinajiendesha kwa kunadi sera zao kwa, kwa wanachama na kuzungumza na wanachama. Sisi kama jeshi la polisi, ndo hatua hiyo tumechukua kwanza, kukataza hayo maandamano lakini pia hao oh, wanasiasa wana, wana fursa nyingine ya kukata rufaa kwa mheshimiwa waziri wa mambo ya ndani. Yapi kwa mfano mliowabaini? Kwa sababu maandamano tangu awali yalipigwa marufuku na ule ulikuwa mkutano wa hadhara badala yake kueleza mwanzo kwamba kutokana na vyanzo vyetu vya habari, lengo la mikutano hiyo kwanza ni kuwahamasisha wananchi kutokutii sheria za nchi. Tanzania ina vyama vingi, vyama gani vinajihusisha na mambo yayo? Kwa sababu mkasa wa mwisho umetokea uh, Shinyanga kwa CHADEMA A yani sisi tumekataza mikutano yote, hatujasema chama gani. Chama gani? Kwa nini mmetumia nguvu katika kuwatawanya wafuasi waliokusanyika wa chama cha CHADEMA na viongozi wao Shinyanga? Unapokuwa umezuiliwa uka ukalazimisha jambo lazima, polisi ni haki yake na ni kwa mujibu wa sheria kwamba lazima atakushughulikia kwa nguvu ya aina yoyote, kulingana na utakavyokuwa hujatii ile agizo alokupa polisi. Kwa hiyo, hiyo ni haki kabisa ya kisheria.