Maaskofu wa kanisa Katoliki wameelezea kugadhabishwa na hali ya vurugu na chuki inayoshuhudiwa nchini Kenya, wakiwakosoa wanasiasa nchini kwa kuchochea hisia hizi wanapoingiza kiburi katika masuala nyeti ya uongozi. Katika misa ya wafu iliyofanyika mjini Nakuru kwa ajili ya askofu wa jimbo katoliki la Eldoret Cornelius Corir, maaskofu hao wametangaza kuwa watafanya mazungumzo na kiongozi wa upinzani Raila Odinga pamoja na rais Uhuru Kenyatta katika juhudi za kusitisha uhasama uliopo, ikiwemo pia kuangazia vipengele tata kwenye katiba vitakavyohitaji marekebisho. Katika mkutano wa hapo awali, kiongozi wa muungano wa kanisa nchini NCCK, Kasisi Canon Peter Karanja alitoa pendekezo kwa serikali ya Kenya ibuni nafasi zaidi za uongozi, ikiwemo nafasi ya waziri mkuu na manaibu wake wawili ili kutoa fursa ya viongozi wa upinzani kushirikishwa katika uongozi wa serikali. Kufuatia hali hii ya kisiasa, viongozi wengine wa kidini wamefanya kikao na waandishi wa habari na kumkosoa Kasisi Karanja kwa kutoa mapendekezo kwa umma bila kushauriana na viongozi wote wa kidini. Viongozi hawa wa kidini wameeleza kuwa wa iunga mkono serikali iliyopo na kutilia makini nafasi yao katika kuhubiri amani nchini. Kasisi Richard Magondu ni kiongozi wa kanisa la East African Pentecostal tawi la Nakuru. Tumesimama hapa kukashifu na kukanusha ile uamuzi iliyotolewa na Karaja wa NCCK na ya kwamba hiyo uamuzi alitoa sio ya kanisa. Tunataka kama wachugaji tuwe na msimamo wa kuweka amani. Tunataka kabila zote zikae pamoja, na wakati mwingine akiogea aziogea kama aziogeakebakama hajaz Katika mkutano na wasomi wa Kenya wanaoishi ughaibuni uliofanyika mjini Washington nchini Marekani, kiongozi wa NASA Raila Odinga ameyaalika mataifa ya magharibi kuhusika katika kuhakikisha taifa la Kenya limeidhinisha demokrasia baada ya uchaguzi mkuu uliogubikwa na utata. Amesema kuwa taasisi zinazohusika na uchaguzi nchini Kenya si za kuaminika na kwamba wanaodai uhuru kwa taifa la Kenya wanazimwa na mwelekeo wa kidikteta unaoshuhudiwa nchini. I have come to Washington to convey a simple message. Raila anahoji uwezo wa mahakama nchini kutekeleza kazi yake ipasavyo akisema uhuru wake ulihujumiwa pale naibu jaji mkuu Filomena Mwilu alipotishiwa maisha baada ya mlinzi wake kuuawa. Wakio Mbogo, DW, Nakuru.