Hali ya nchi yetu kwa ujumla ikiwemo Pemba ilikuwa ni shwari sana kipindi baada ya uchaguzi wa marudio kumalizika. Lakini baada baada ya ziara zilizofanywa na viongozi na chama chakafu, tema, tema, kuka, kuka ambayo, wa chama cha CUF Pemba, Zanzibar nzima, Pemba kukaanza kutokea matukio ambayo ihalo ambayo umeyazungumza ya uvunjifu wa amani, uhalifu na ukiukwaji wa haki za binadamu. Kwa upande mwingine, lawama za matukio yanayotokea Pemba zinaelekezwa kwa majeshi ama vikosi vile vya KMKM -KM, kwa maana ya kwamba wakisema wanapora watu wanapiga watu, hizi kwenu wazijafika kwanza wa, wa, hatuzungumzi mambo ya kusikia, tunazungumzia vitu ambavyo vina uthibitisho na vitu ambavyo vina taarifa za uhakika. Moja kila pili, jambo ambalo leo tunaliambia lazima na lipime matukio yake sasa hawa ambao wanaathiriwa ni nani? Lazima wajue walioathiriwa wengi, wengi ambao wamepata hiyo asari za kukatiwa mashamba yao kubaguliwa kupishiwa kuchomoa nyumba moto ni watu ambao wanajulikana kwa sababu wamelalamika polisi na wamekuja. Lakini pia vyombo vya habari vinaminywa kule, yeah. Hakuna kinachozungumzwa. Mwandishi mmoja akanyang'anywa hata kitambulisho kwa kuripoti mambo yale yanayoendelea Pemba. Uh, ninyi ofisi yenu inafanya nini kuhakikisha kwamba uh, mambo yanakuwa mazuri Pemba? Sisi hatuna si, si, si, si, taarifa hizo sisi tunachojua si ni kwamba eh, watu wanafanya kazi zao kama kawaida na shughuli zao unaendeleza kama kawaida, usipukua tu kuna baadhi ya watu ambao waliamua tu maksudi nitaka eh, kubuuzi watu wengine ilioambao nimezungumza, lakini serikali imefanya jitihada za kutosha kupitia jeshi la polisi Kuhakikisha kwamba wale ambao wanakiuka sheria za nchi yetu basi wanachukua hatua stahiki. Kwamba kuna habari za kutumika silaha za moto ambazo zinatumika na, na majeshi ya KMKM kwa kwa raia wa kawaida kawaida kwa raia wa kawaida. Nachosema, nachosema ni hivi, nachokizungumza mimi ni hivi kwamba jeshi la polisi linafanya kazi kwa mujibu wa sheria na ikiwa mtu yoyote nadema tumefanikiwa kufikia tulipofikia, kwamba kwamba kuna watu mpaka sasa hivi ambao wamefanya uhalifu tunaozungumza, jeshi la polisi wako ambao wamewashikilia na za kisheria zaidi zinaendelea. Lakini ikiwa kuna tukio lolote lingine lolote lile linalohusiana na uhalifu huu ama uhalifu wa aina nyingine, mwananchi yoyote, nimeendelea kutoa wito nikizungumza mwananchi maake mpaka waandishi wa habari wanapaswa wasaidie jeshi la polisi kwa kupeleka taarifa. Sasa taarifa hizo zitakapokuwa zimepelekwa katika vyombo vya dola zitafanyiwa kazi, zitachunguzwa kwanza ukweli wake waonekane ka vipi, zitapelelezwa, baadaye zitapelekwa kwa mkurugenzi wa mashtaka kwa ajili ya kupeleka mahakamani, taratibu wa uendeshaji wa wa nchi yetu. Livi taarifa ambacho mimi nazo ni kwamba watu hawa wamekuwa wakivunja haki za binadamu kwa sababu ya matakwa ya utashi wa kisiasa, ki si hali hiyo iosina polisi limejitahidi kuhakikisha kwamba linadhibiti