Sasa hivi nipo Kiembe Samaki hapa, lakini kwanza nilipita Bububu ambapo kwa fomu za uchaguzi za matokeo zilikuwa hazijafika mpaka saa tisa, na baadhi ya vituo vilikuwa vimeishiwa kwa uh, karatasi za kura. Lakini nilipofika katika eneo linaitwa Garagara katika jimbo la Mtoni, nikakuta magari matatu ya askari wa vikosi vya SMZ yameteremka na wanagombana na vijana pale. Kwa bahati nzuri, wale jamaa askari hawakuwa wanapiga mtu, lakini kitendo kile cha kuwa askari wengi kilitishia watu. Baadaye ndio nikaja hapa Kembe Samaki, nikakuta hali mbaya sana. Nakuta watu karibu ishirini barabarani, kwanza wakati naingia kwenye shule, wakiendeshwa kichura huku wakipigwa, na baadaye ndani ya kituo wanapigwa. Askari polisi wakawaendea wale vijana kwamba hivi sio vizuri, nini mnafanya? Basi badala yao wakaacha kupiga wakaondoka. Naye Salum amezungumzia kwamba kuna askari waliwaendea na wakawaambia, acheni kupiga. Askari hao waliwaendea nani na nani ambao wamekuwa wakiwapiga wenzao? Askari waliowaendea ni wawili pamoja na observa mmoja mzungu na observa mmoja kutoka Kenya wa sadek wali, askari polisi ndio waliozuia. Waliokuwa wakipiga ni askari waliochukua gari ambalo halina namba lakini wamevaa sare ambazo zinavaliwa na vikosi vyote vya SMZ. Wakawambia, msifanye hivi, sio vizuri, kama amekosa ya mtu jambo, tupeni sisi. Basi wakaondoka naye tena, wakawacha kupiga vijana kama watatu hivi, lakini mpaka dakika za mwisho hivi wakawa vijana wakaingia kwenda airport, yote hii wanaendeshwa vichura. Kwa bahati nzuri, wakatokea waangalizi wa uchaguzi wazungu, wale wa Kiswahili hawakuheshimika, ndio wale vijana wakaachiwa na kutoendeshwa vichura L w lakini kwa, kwa jumla, kwa... polisi kwa kweli wanasimamia hapa. Na matukio hayo ni hapo tu au kuna ripoti za matukio ya aina hiyo katika sehemu nyingine hapo Unguja? Kwa mujibu wa simu nilizopata, kwa sababu sijafika huko, wenzangu wananiambia katika jimbo hili hili eneo la kila mbweni kidogo, kuna rafsha rafsha, lakini zaidi ya hapo ni kwamba hapa hapa kembe samaki ni kwamba walikamata kisanduku cha kura hapa, na baada ya baada ya hapo, polisi wakaingilia kati, wakamchukua yule mtu na kisanduku chake cha kura. Wapi wamekwenda naye, hawatu wao ni nani? Nafikiri polisi ndio watakuwa na jawabu baada ya uchunguzi wao.