Kwa wakati huu saa hii hata tupo hapa Nairobi, joto limetanda sana, sehemu za Mombasa pia limetanda sana, na kuna madhara mengi ambayo yanaweza patikana kwa joto kali na sana sana kwa saa hii. Kwa mfano tumesikia kwamba jua liko katika ikweta, inaitwa equinox. Kwa hivyo ikiwa mtu atakuwa ni mwenye kukaa nje sana katika jua hiyo, kuna miale ambayo inaitwa ultraviolet ni rahisi sana mtu aweze kupata athari hata kuweza kupata kansa ya ngozi. Na iwapo pia mtu itakuwa joto litazidi sana, kuna uwezekano kwamba ikiwa mtu hatakuwa ni mwenye kunywa maji sana, lita nyingi, kuna uwezekano kwamba mtu anaweza kuja akapoteza maji katika mwili, hata akasafa yale akapata yale maradhi ama ya akapata hali ile inaitwa dehydration, ambayo si hali nzuri kiafya. Hivo nyakati so, kama saa hii ni ni wakati wa mtihani sana na sana sana, kama upande madaktari tuna jaribu kuelezea watu sana wakaenda ndani ya nyumba na wanyumaji sana akiwaweza pata sehemu ya upepo waweze kupata upepo kwa muda mrefu. Naam, Daktari Abdallah, mbali pengine na kunywa maji na kukaa ndani ya nyumba kwa muda mrefu katika kipindi hiki, kingine ambacho ama wananchi wanapaswa kukizingatia katika kipindi hiki wanatakiwa wafanyeje? Sana, ah, sana kwa wakati kama huu sana, kwa sababu sana tunaangalia ni, ni bora zaidi mtu awe akifanya kinga kuliko kuja kujitibu. Tukiangalia sana wakati kama huu mambo ya jua kali, mambo ya joto kali ni jambo ambalo linatokana na mnyezi Mungu. La muhimu ni kujaribu kuchukua tahadhari e, iwapo mtu atakuwa ni mwenye kudhurika sana, huenda ikabidi aende atafute matibabu hospitali. Sana sana kwa ngozi, kuna dawa ambazo hutumika kupaka katika ngozi ambazo tunaziita sunscreens na pengine hadi hivi sasa mmeshakumbana nye madaktari labda na watu ambao tayari wameletwa kwenu kutokana na kupata madhara hasa katika kipindi hiki, baada ya kuongezeka kwa joto. Ama kweli kwa hivi sasa kama mi mwenyewe nimejificha ndani ya nyumba sahihi ili niweze kupata baridi, na niko sehemu ya Nairobi, jua ni kali lakini na hii, nadhani madhara yanapatikana sana sehemu za Mombasa. Hata iko ndugu yangu mmoja ambaye nimetoka kuzungumza naye asubuhi ya leo, amenipigia ameniambia kwamba imebidi aende hospitali kwa sababu yeye imepata mtihani katika ngozi yake, amepata hayo madhara ya jua kali, a madhara ya joto. Kuna watu waina tofauti, kuna mtu ambaye hawezi kustahimili joto kiasi fulani anadhurika papo hapo, kuna wale ambao wanaweza kustahimili, kuna wale ambao wako na alaji. Kwa hivyo kwa saa hii sehemu hii ya Nairobi kwa sasa hivi mimi sijasikia sehemu za hospitali, lakini upande wa wa kule Mombasa kule pwani e, baraya pwani ninasikia na, na, na katika vyombo vya habari ndo ninasikia sana kuna madhara. Ni kiwango gani cha joto ambacho kinaweza kikaleta madhara zaidi kwa afya ya binadamu, Dr Abdalla? Ama kweli ikiwa kawaida mwili wa mwanadamu kiwango cha joto kawaida mwili wa mwanadamu huwa e, ile joto yake ni kati ya thelathini na sita na nukta nne hapo hadi thelathini na saba kwa hivyo ikiwa nje itakuwa joto itakuwa zaidi ya degree thelathini na moja wakati mwingine ikiwa itafika arobaini inakuwa ni madhara makubwa sana na saa hii kuna sehemu ambayo inakaribia arobaini.