Miongoni mwa masuala yaliyozungumziwa kwenye mashauri kati ya viongozi hao wawili ni kudumishwa kwa usalama na ushirikiano katika sekta ya elimu, afya, usafiri na uhamiaji. Rais Kenyatta kwenye hotuba yake amesema, within the shortest possible time to open two border. Katika muda usio mrefu, tutafungua vituo viwili vya mpakani vya Liboi Doble na Mandera Bulahawa ili kurahisisha usafiri wa watu, mizigo na huduma Hakutakuwa na uhitaji wa visa kwa wenye pasipoti za kidiplomasia na huduma maalum. Diplomatic and service passport holders from both countries. Kwa upande wake, Rais Mohamed Abdullahi amesema, Cooperation between our two great nations is necessary. Ushirikiano kati ya nchi zetu mbili ni muhimu kukabiliana na changamoto tunazokumbana nazo za ugaidi na umaskini. Ziara hii ni mwendelezo wa ushirikiano wa karibu kati ya nchi zetu mbili kuhusu usalama, uwekezaji na biashara in security. Hii ndiyo ziara yake ya kwanza Rais Abdullahi nchini Kenya tangu achaguliwe kuwa rais mwezi uliopita. Kenya imeahidi kugharamia mafunzo ya walimu 200, wauguzi 200 na maafisa wa utawala 200 kutoka Somalia katika taasisi za Kenya. Kenya, will a Kenya itajenga taasisi ya mafunzo ya kiufundi kuhudumia vijana ndani ya kambi ya Dadaab na vitongoji vyake. Kauli hiyo ya rais Kenyatta imethibitisha kwamba kambi ya wakimbizi ya Dadabu bado ipo na hakuna dalili za kufungwa kama ilivyoashiriwa awali. Hatua ya Kenya ya kutaka kufunga kambi za wakimbizi ilipingwa vikali na mashirika ya kimataifa, likiwemo shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia wakimbizi UNHCR. Idadi kubwa ya wakimbizi katika kambi ya Dadab wanatoka nchini Somalia. Kambi hiyo ilibuniwa kufuatia mapigano wakati wa utawala wa Siadi Bare zaidi ya miongo miwili iliyopita. Rais huyo mpya wa Somalia anakabiliwa na changamoto za kupambana na ukosefu wa usalama, baa la njaa kutokana na ukame unaoshuhudiwa na tisho la magaidi wa kundi la Al-Shababu. hata hivyo, swala la kuondolewa kwa wanajeshi wa Kenya kutoka Somalia waliokwenye operesheni ya kupambana na kundi la Al-Shababu chini ya kikosi cha Amisom halikugusiwa. Rais Abdullahi yumo nchini Kenya kwa ziara rasmi ya siku tatu ambapo atahudhuria kikao maalum cha mkutano wa kilele wa viongozi wa shirika la IGAD. Kongamano la IGAD litazungumzia hatima ya wakimbizi kutoka Somalia. Alfred Kiti, DW, Nairobi.