kikao cha nne katika bunge la kumi na moja la jamhuri ya muungano wa Tanzania kilicholenga kufunguliwa kwa bunge hilo kwa mujibu wa sheria mama ya nchi hiyo kwa kuhutubiwa na rais. Hii ni ibara ya tisini na moja kifungu kidogo cha kwanza kinachomwamuru rais kufanya hivyo kimegubikwa na vizingiti kabla ya kuanza kwake, baada ya wabunge wa upinzani kuwataka wageni ambao ni rais wa Zanzibar, makamu wa pili wa rais Zanzibar, pamoja na spika wa baraza la wawakilishi wa Zanzibar kutoa ruhusu kuingia katika ukumbi huo kwa sababu hawa watu si marais halali, si viongozi halali wa Zanzibar kwa mujibu wa katiba ya Zanzibar. Na no, kwa mujibu wa sheria hii naomba muongozo wako, ibara ya ishirini na nane ibara ndogo ya kwanza kufuatana na katiba hii, mtu ataendelea kuwa rais mpaka a rais anayefuata ale kiapo cha kuwa. Baada ya muongozo huo, ndipo wageni kutoka serikali ya mapinduzi Zanzibar walianza kuingia bungeni, huku upinzani ukitaja jina la Maalim Sefu na wale wa CCM wakitaja jina la chama chao, wote tokeni nje wazee wazima, wazima. Wakati haya akiendelea, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dr. Pombe Magufuli aliendelea kutekeleza katiba ya mwaka 1977 ya kumtaka kulihutubia bunge huku swala la kushughulikia muungano likiwa sehemu ya hutuba yake. Niliapa kuulinda muungano wa nchi yetu kwa kushirikiana na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na wadau wa siasa hususan vyama vya kafu na CCM, tutahakikisha kuwa majayaribu ya, ya kisiasa yanayoikabili Zanzibar yanamalizika salama na amani. Aidha, Magufuli amethibitishia bunge kuwa serikali yake ya awamu ya tano itahakikisha inashughulikia suala la katiba mpya. Serikali yangu imepokea kiporo cha mchakato wa katiba. Napenda kuwahakikishia kuwa tunatambua na kuthamini kazi kubwa ya kizalendo iliyofanywa na wananchi walioshiriki. Tutatekeleza wajibu wetu kama ulivyoainishwa katika sheria ya marekebisho ya katiba. Ikiwa serikali ya awamu ya tano ilipoingia madarakani, ilisisitiza suala la kukuza uchumi kuelekea uchumi wa kati, Rais Magufuli amesisitiza suala la ukuzaji wa viwanda, kuongeza idadi ya wataalamu katika sekta ya viwanda vikubwa na vidogo, uhakika wa nishati ya umeme, pia kuweka mazingira bora kwa ajira zisizo rasmi. Hawabihoga Dochivele, Dodoma.