Kwa kweli Rais Magufuli ameingia kwa kishindo na ameanza shughuli zake za uongozi wa nchi yetu kwa kuwapa matumaini Watanzania kwamba kuna kero ambazo zipo na yeye ameazimia eh, kuweza kuzishughulikia eh, kero hizo. Kwanza, pana swala zima la ukusanyaji wa mapato ya serikali kwamba pana ukwepaji mkubwa wa kodi na ameonyesha nia thabiti ya kuweza kukusanya eh, mapato ya serikali eh. Pili eh, katika suala zima la kutumia vizuri fedha za umma kwamba kuna matumizi mabovu, safari nyingi, ikiwemo safari za rais. Yeye ameonyesha mfano, tangu ameingia madarakani hajafanya safari yoyote eh, nchi pia ametoa mwelekeo kwamba watu wasitumie pesa vibaya. Ametembelea hospitali na kuweza kutoa wito kwamba ya matatizo ya hospitali yaweze kurekebishwa. Ametoa ahadi ya kwamba elimu ya msingi na elimu ya sekondari alau katika shughuli za serikali e, itakuwa bure. Umezungumzia vitu vingi, lakini nikichukulia mfano kuhusu hili suala la ukusanyaji wa mapato, kumekuwa na malalamiko kwamba fedha zilizokusanywa zimeshindwa kuingizwa katika masuala ya kijamii. Kutokana na hali iliyojitokeza hivi majuzi, alipotembelea wodi ya wazazi katika hospitali ya taifa ya Muhimbili na kukuta kina mama wanalala chini, hilo unalizungumzia vipi? E, pana e, swala zima la kwamba hivi sasa huduma za jamii ziko katika hali mbaya. Ili uweze kuweza e, kurekebisha hali hii itachukua muda, vyema kujenga zaidi mitandao ya utekelezaji na kujenga asasi za kiutekelezaji kuliko kutegemea maamuzi ya kwamba mpaka rais akifika mahala ndiyo jambo liweze kushughulikiwa. E, udhaifu mkubwa ambao unaonekana kwa hivi sasa ni kwamba hamna hatua za makusudi za kuweza kujikita katika kujenga mitandao, kujenga asasi, kujenga taratibu za utekelezaji. Awali wewe mwenyewe binafsi uliwahi kukutana na Rais Magufuli na ukamsifia kama ni kiongozi ambaye kweli anaweza akaleta mabadiliko nchini Tanzania. Je, kwa sasa hali iko vipi? Ulioyasema bado yanaendelea, ama kuna tofauti yoyote ile ambayo imejitokeza mpaka sasa? Ni wazi kabisa kwamba nani, Rais Magufuli ana ari, ana nguvu za utekelezaji, ni msimamizi mzuri wa mambo ambayo anayaamini. Eh, lakini pana umuhimu wa kuwa na mkakati endelevu wa utekelezaji na aweze kuondokana na uh, utekelezaji wa zimamoto, aweze kupata ushauri mpana zaidi akaweza kuonyesha namna gani yuko tayari kufanya kazi na viongozi wa upinzani. Lakini jambo moja ambalo pia limenikatisha tamaa kidogo ni namna e, swala zima e, la Zanzibar limeweza kushughulikiwa. Kwa hiyo angeweza kulisimamia swala hili, haki ikatendeka Zanzibar na hivyo akajenga mazingira ya kuaminiwa na Wazanzibari kwamba kweli Rais Magufuli Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ikiwemo Zanzibar, na anaweka mbele pia maslahi ya wananchi wa Zanzibar.