Mimi nadhani kwa kiwango kikubwa e, mambo ambayo ameyazungumza katika huo mkutano e, alikuwa anawasiliana na wananchi kuhusu serikali yake inafanya nini, na ndio maana mambo mengine ni yale yale, lakini anayafafanua kwa undani zaidi. Jambo ambalo linaonekana lina, lina labda linaleta lina utata ni kuhusu e, nyongeza za mishahara na mimi sioni kama kuna utata, kwa sababu suala la nyongeza ya mishahara rais ameshalizungumzia kwamba kulikuwa na tatizo ndani ya mifumo ya utumishi wa umma na hasa usimamizi wa, wa watumishi. Kulikuwa hakuna takwimu ambazo ni, ni, ni bora na kulikuwa pia na udanganyifu uliozaa vieti hewa, e watumishi hewa na mishahara hewa. Upi ni mtazamo wako kuhusu hotuba za rais Magufuli? Je, Rais Magufuli anaandikiwa hotuba na ikiwa anaandikiwa, anazifuata ama ni mtu ambaye anazungumza kile ambacho anakiamini? Staili ya Rais Magufuli inapokuja kwenye suala la hotuba, kwa kiwango fulani unaona anakuwa anawasiliana na hadhira yeye anakuwa anawasiliana na wale aliowalenga. Amewalenga watu wa aina mbili, aina ya kwanza ni wananchi ambao anajipambanua nao kama mtumishi wao, watu wengine anaowasiliana nao ni wale anaowaona kama watu wanaomkwamisha, wanaokwepa kodi. Kwa hiyo, katika hali hiyo inakuwa vigumu kujua kama hotuba yake sehemu kubwa ni ya kuandikiwa au ni yale mambo ambayo yeye anakuwa ameyawekea dondoo za kufafanua. Tangu aingie madarakani, Rais John Magufuli ameonekana kupambana na watumishi hewa na wale waliofoji vyeti kiasi, baadhi ya watumishi waliondolewa makazini, lakini jana ameonekana kumtetea mtumishi wake mmoja ambaye ni mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda. Je, hili pia linaleta taswira gani katika mapambano yake ya wale waliofoji vyeti? Hili swala litaendelea kuisumbua serikali yake, kwa sababu inabidi serikali yake ionyeshe e, kwamba inatenda haki na inasimamia e, sheria na taratibu bila upendeleo. Swala la mkuu wa mkoa Bwana Makonda si swala kuhusu utendaji wake, sio swala kuhusu uadilifu wake ni swala kuhusu kama alighushi vyeti vyake vya elimu, na hilo swala la kughushi ni mzigo wa Makonda mwenyewe, na sidhani kama ni sahihi Mheshimiwa Rais kubeba mzigo wa Makonda.