Jopo la majaji watano lilipewa jukumu la kuamua iwapo uamuzi wa mahakama kuu ulikuwa na dosari ama ungesalia. Mahakama kuu ilikuwa imesimamisha kampuni ya Al-Ghuraya huko Dubai kuchapisha karatasi za uchaguzi za urais kwa kile ilichosema kuwa ni kukosa kuzingatia sheria, hali ambayo iliibua wasiwasi iwapo uchaguzi ungefanyika tarehe nane mwezi wa nane kwa mujibu mdo wa katiba. Iliwachukua muda wa saa tatu majaji Rastus Githinji, Roslyn Nambuye, Visram Al-Nasir, Jamila Mohamed na Otieno Odek kwa pamoja kuamua kuwa upinzani ulishindwa kuthibitisha kuwa rais Uhuru Kenyatta alishawishi tume ya uchaguzi na mipaka kuipa zabuni kampuni ya Al Guraya. Majaji walisema kuwa picha za magazeti ambazo upinzani ilitoa kama ushahidi hazikutosha. Majaji hao walishikilia kuwa hata kama mkutano kati ya rais Kenyatta na wenye kampuni ya Alghuraya ulifanyika, basi hakukuwa na no ushahidi wa kutosha kubainisha mkutano wenyewe. Mahakama kuu ilisimamisha kuchapishwa kwa karatasi za uchaguzi kufuatia kesi iliyowasilishwa na viongozi wa muungano mkuu wa upinzani Raila Odinga, Kalonzo Musyoka, Isaac Ruto, Musalia Mudavadi na Moses Wetangula. Mahakama ya rufaa imesema kuwa kulingana na ratiba ya IEBC, kutangazwa upya kwa zabuni hiyo kutawanyima Wakenya haki yao ya kikatiba kushiriki kwenye uchaguzi mkuu ambao unastahili kufanyika tarehe nane mwezi wa nane. Code... tunaona kuwa mahakama kuu ilikosea kwenye uamuzi wake bila ya kuzingatia ratiba ya katiba ambapo uchaguzi wa urais na uchaguzi mkuu unastahili kufanyika ukizingatia shughuli mbalimbali za sheria za kutangaza zabuni. For kuhusu suala la umma kushiriki kwenye mchakato wa zabuni, majaji hao walishikilia kuwa sio lazima kwa umma kushiriki mradi kuna uwazi na uwajibikaji. Uamuzi wa, wa majaji hao ni ushindi kwa tume hiyo ambayo inaonekana kusuasua kabla ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu ujao. Ushindi wa tume ya IEBC kwenye kesi hii unajiri siku moja baada ya mahakama kuu kutupilia mbali kesi nyingine walikuwa wanakabiliwa nayo, kuwa walikiuka sheria za kuagiza mitambo ya wa kutambua wapiga kura. Mahakama kuu iliamua kuwa hakukuwa na ushahidi wa kutosha kuthibitisha kuwa tume hiyo ilikiuka sheria ilipoagiza mitambo hiyo kesi hiyo iliwasilishwa na watetezi wa haki za binadam Maina Kiai, Khalef Khalifa na Tirop Kitur. Kwa upande mwingine, wakili wa pinzani Paul Mwangi anatofautiana na uamuzi wa mahakama ya rufaa. Bila shaka hatujafurahishwa kabisa. Tunadhani kumekuwa na swita fahamu jinsi mahakama imefanya uamuzi wake. Mahakama imesema kuwa kushirikisha umma sio lazima, lakini katiba inasema kuwa ni lazima, hivyo imeondolea IBC lawama. Uh. Shisia Wasilwa, DW, Nairobi.