Mahakama kuu eh, mahakama ya mahaka kilele imesema kwamba eh, ijapokuwa palikuwa na mapungufu mengi zoezi za uchaguzi ambayo ilipelekea kutokuwa wa haki na uhuru, rais Museveni alichaguliwa kwa njia halali kwa, kwa, kwa mujibu wa kura zilizopigwa, na hivyo basi mm, ni rais halali eh, kwa mujibu wa ma, ma, matokeo ya uchaguzi. Hata hivyo, tume ya uchaguzi imelaumiwa kwa kuendesha uchaguzi huo kwa njia ambayo nyuma watu wengi fursa za kupiga kura. Pamoja na kwamba mahakama imegusia masuala ya e, marekebisho ya kisheria ambayo yanayofanywa kwenye sheria za uchaguzi, ili kuona kwamba madai kama vile kwamba rais Museveni alitoa, aliwahonga wapiga kura yaondolewe, kwa vile yeye wakati ule anaweza semekana kwamba alikuwa anatenda aliyoyatenda akiwa rais wala si mgombea. Lubega, wewe umekuwa mahakamani, uamuzi huu umepitishwa uh, kutumia mfumo gani? Je, majaji wamepiga kura au ilikuwa vipi? Majaji kwa safari hii kwa kweli hawakupiga kura, wametoa tu maamuzi ya pamoja, hawakupiga kura kama ilivyokuwa katika kesi zilizotangulia mwaka elfu mbili na sita na mwaka elfu mbili na moja Kufuatia uamuzi huu, kipi kinafuata sasa? Kile ambacho kinafuata, nimezungumza na watu wawili watatu hapa wanasema kwamba maamuzi hayo hata waridhisha wengi, manake walitaraji kwamba rais uh, Museveni angepatikana na makosa ya kutoa rushwa kwa watu wakati wa uchaguzi, kwa mfano alipotoa jembe kwa wakulima kule kaskazini magharibi na vilevile kutoa pesa taslimu kwa vijiji. Lakini wa, wengine wanasema kwamba kwa vile kwa uchaguzi hawezi kurudiwa kwa vyovyote vile kutokana na hali ya kitaifa na hali ya kiuchumi ilivyo, kwa hivyo uh, watavumilia maamuzi hayo. Lubega, unaweza kumweleza msikilizaji, eh, hali ilivyokuwa katika mahakama wakati shauri hili lilipokuwa ah, likijadiliwa na hatimaye kufikiwa, uh, uamuzi huo? Kwa kweli mahakama ilifurika, ah, na watu walikaa kimya kwa muda wa saa moja na dakika ishirini wakati Jaji Mkuu Bart Katureebe akisoma maamuzi hayo, na watu walimakinika zaidi ya kuona kwamba wanafuatilia kila jambo aliloelezea na hatimaye alipotangaza kwamba Rais Museveni alichaguliwa kwa njia halali, si kinyume na sheria, mawakili wa pande tatu ambazo walihusika kwa upande wa mshtakiwa waliinuka wakionyesha kwamba wamefurahi, na vile vile, huku jamaa wakapiga kelele kuonyesha kwamba wameridhishwa na maamuzi haya ya mahakama. Ulipokuwa hapo mahakamani, je, umesikia kauli zozote ambazo zimetolewa kwa upande wa wale mawakili wa, wa, wa viongozi wa upinzani, wanasema nini? Uh, mawakili wa viongozi wa upinzani wamepinga kabisa e, maamuzi hayo wakisema kwamba maamuzi hayo kwa kweli hayana manufaa yoyote kwa nchi na yanadhihirisha kwamba taifa hili bado liko mbali sana kufikia hatua ya kidemokrasia inayokubalika ambayo inazingatia uchaguzi huru na haki.