Tumekuja kwenye kikao hiki ili kushiriki kikao hiki, kama hiki ambacho hufanyika kila mwaka na kinazunguka kutoka nchi moja mwanachama na nchi nyingine ili kuweza kupata fursa za kubadilishana uzoefu na kuona ni matatizo gani yanayotukabili ili kwa pamoja weze tukayashughulikia ipasavyo. Kauli mbiu ya mwaka huu katika kongamano hili imehusiana na, na swala la teknolojia. Unaweza kutoa ufafanuzi kuhusu yale ambayo mlikuwa mkiangazia kuhusiana na kauli mbiu hiyo? Mada muhimu ambayo imezungumzwa katika ajenda safari hii ni kuonyesha namna gani kwa kutumia teknolojia tunaweza tukaboresha utendaji wetu katika eneo hili la manunuzi. Hili linatokana na ukweli kwamba fedha zinazotengwa kwa ajili ya ununuzi katika nchi zote za Afrika mashariki ni kwa kiwango kikubwa sana. Kwa mfano, kwa Tanzania sisi tunasema ni zaidi ya asilimia sabini ya fedha zote zinazotengwa katika bajeti ya serikali zinaishia kutumika kwenye manunuzi. Kwa hiyo, tukiwa na usimamizi mzuri wa manunuzi itakuwa inatuhakikishia kwamba thamani ya fedha za walipa kodi zinatumiwa vizuri zaidi. Sasa tunapoangalia swala la teknolojia ni ukweli usiopingika kutokana na tafiti mbalimbali ambazo zimefanyika, na sisi wenye PPRA tumetembea nchi mbalimbali duniani na tumeona wenzetu ambao wamekuwa wanatumia e-procurement wamepiga hatua kubwa sana. Wameweza kupunguza muda unaotumika katika ku actualize eh, manunuzi, lakini vile vile utaratibu huu wa teknolojia ya e-procurement unakuwa na uwazi zaidi kwa sababu watu wengi zaidi wanapata taarifa za nini kinachoendelea. Kutokana na uwazi zaidi huo, inawezekana vile vile kwamba sasa utapata washiriki wengi zaidi, na kwa maana hiyo, kama unauza mali ya serikali au kama unakusudia kununua, bei siku zote zitakuwa ni nzuri zaidi kuliko kama ingelikuwa kwa njia za usiri. Wakati mkizingatia kuzindua mpango kama huo, mnajaribu kuepukana na changamoto kadhaa ambazo zimekuwa zikiwakumba hivi karibuni kuhusiana na mfumo uliopo kwa sasa. Unaweza kutuelezea changamoto hizo na matatizo hayo? E, changamoto ambazo tumezipitia mpaka sasa, kabla hatujaanza huu utaratibu wa kununua kupitia mtandao, na kama nilitangulia kusema, ni pamoja na kwamba hatuwi wazi sana kuwashirikisha watu wengi kadri iwezekanavyo. Tatizo hili litaepukika kama tutakuwa tunatumia sasa hii procurement. Changamoto nyingine ambayo tumeipata ni ile kwamba muda wa kuproses eh, shughuli hizi za manunuzi umekuwa unatumika muda mwingi sana, lakini kwa njia hii muda utakuwa umefupishwa zaidi na zaidi.