Mimi pamoja pengine na pia wenzangu ambao ni wapinzani wa kweli, hatukubaliani na utaratibu huu wa kwenda kutangaza matokeo, na mimi napinga ma, ma, matokeo ambayo yako mbele yetu kwamba kitakachotangazwa si halali, kwa sababu tunahitaji kupata yale makaratasi vizuri wenyewe, kwa sababu wanataka wao wetu wamepitishiwa shilingi ni sauti za kupinga matokeo ya ubunge katika jimbo la Shinyanga mjini kutoka kwa waliokuwa wagombea ubunge wa jimbo hilo ambao ni wapinzani kutoka vyama vya APPT Maendeleo pamoja na chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA kwa mwamvuli wa UKAWA. Awali, Patrobas Katambi aliyekuwa mgombea ubunge kupitia tiketi ya chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA alionyesha wasiwasi wake wa kuibiwa kura na chama cha CCM kutokana na sababu mbalimbali alizozitaja, huku miongoni zikiwa ni kuzidi kwa idadi ya wapiga kura katika vituo, kutokuwa na demokrasia katika kuhesabu kura, na kuwepo kwa mazingira ya wazi ya rushwa. Hata hivyo, malalamiko hayo yalikosa nguvu kutokana na mawakala wa vyama kutokuwa na barua za malalamiko kama sheria inavyoelekeza, na hali hiyo inampa nguvu msimamizi wa uchaguzi wa jimbo la Shinyanga Mjini, Kalinjuna Lewis, kutangaza matokeo hayo ya kwa vyama vya upinzani wanaamua kususia na kutoka nje like hakuna, ah, haki Sioni sababu kama haki haitendeki, sioni sababu ya kutembea. Na ulitaka pengine mkurugenzi afanye nini? Tumeomba muda mrefu, maombi yetu hawataki kuyasikiliza. Maombi ni ya msingi, lakini hawataki kutusikiliza tu. Umepanga kufanya nini baadaye? Mimi nafikiri basi wamtangaze tu huko nje kabisa ya geti. Katika hali isiyokuwa ya kawaida, wafuasi wa vyama vya upinzani wanapiga kelele kwa nguvu na kumtaja mbunge aliyepata ushindi kutoka Chama cha Mapinduzi CCM Bwana Steven Masele kwamba ameshinda kwa kuiba kura. ushindi wa chama cha mapinduzi CCM katika jimbo la Shinyanga mjini unamfanya Stephen Masele, ambaye ndiye alikuwa mgombea na mbunge wa jimbo hilo, kuendelea kuwa mbunge kwa miaka mingine mitano. Nikiripoti kutoka hapa katika chuo cha ualimu cha Shaicom mjini Shinyanga, jina langu ni Veronica Natalis wa Deutsche Welle.