Uchaguzi mkuu nchini unapokaribia, joto la kisiasa linaendelea kuchupa huku haume uchaguzi huo ikiwa kumba wahusika wakuu. Ungano mkuu wa upinzani nchini Kenya maarufu NASA sasa unatishia kutoshiriki kwenye uchaguzi mkuu ujao. Hakuna uchaguzi Kenya ikibadilishwa hii, sisi hatutakubali uchaguzi ufanyike katika taifa letu, tunadai wasimamie haki na kuona kwamba Wakenya wanapata kura za haki, atakayeshindwa ashindwe kwa njia ya haki. Ni sauti yake Johnson Muthama, mmoja wa wanachama wa kamati iliobuni uongozi wa muungano wa upinzani nchini Kenya, NASA. Ni hatua ambayo serikali imepuuza kupitia msemaji wake Eric Kiraithe, anayesema kuwa njia pekee ya upinzani kuzuia uchaguzi mkuu ni kuwachochea wafuasi wake kuzusha ghasia. Kuna sababu ya kushangaza iwapo upinzani uko tayari kushiriki katika zoezi zima la uchaguzi mkuu wa Agosti 8 kwa muktadha na sababu nyingine wanazoibua, ikizingatiwa ratiba ya uchaguzi iliyafikiwa kwa njia ya makubaliano, hawana sababu yoyote ama mamlaka ya kusimamisha uchaguzi mkuu jao kwa niaba ya Wakenya milioni 40. Tume huru ya mipaka na uchaguzi imewasilisha ombi lake katika mahakama ya rufaa ikipinga uamuzi wa mahakama kuu kuhusu uchaguzi wa urais. Mapema mwezi uliopita, mahakama kuu iliamua kuwa matokeo ya urais katika ngazi za mashinani inaweza kutangazwa na afisa mkuu wa uchaguzi. Tume ya IEBC imetangaza hatua hiyo ni sawa na kuchochea machafuko baada ya uchaguzi mkuu. Wafula Chebukati ni mwenyekiti wa tume hiyo. Under the law It's only the commission that's allowed to count. Chini ya sheria ni tume ya mipaka na uchaguzi pekee inayostahili kukusanya, kuhesabu na kutangaza matokeo ya uchaguzi mkuu. Mbali na hayo, tume hii imeweka mikakati mwafaka ya kushughulikia mchakato mzima wa uchaguzi itakayohakikisha uchaguzi unaendeshwa kwa uwazi na uwajibikaji. Sasa wanachama wanaoongoza kamati ya muungano mkuu wa upinzani wakiongozwa na masenata James Orengo na Johnston Muthama wanataka tume ya uchaguzi na mipaka kuondoa ombi lao katika mahakama ya rufaa. Kwa nini presidential votes zitoke tena hapa, zende Nairobi Bomas, kisha ziwe ziwet halid. ni mmoja wa wanaharakati wanaotaka matokeo ya urais yatangazwe katika ngazi za mashinani. Minara wa muungano huu wamekuwa mjini Mombasa kuweka mikakati yao kuibuka kidedea kwenye uchaguzi mkuu. Shisia Wasilwa,