Unaenda kwa awamu. Tunafahamu kabisa si rahisi kumpata muuza kahawa bila kumpata mnywa kahawa. Kwa hiyo tunaanza na watumiaji, watumiaji wanatuonyesha wanakopata, kwa hiyo tunaenda hatimaye kufikia kwenye hatua ya kukamata mtandao wote wa wafanyabiashara wa biashara madawa ya kulevya ndani ya mkoa wetu. Tunafahamu fahamu huu ni mkoa mkubwa na ndio wenye idadi ya watu wasiopungua milioni sita, lakini kwa umuhimu wake wa kuwa na bandari, kwa umuhimu wake wa kuwa na airport na kwa umuhimu wake kuwa ndio sehemu inapoanzia reli ya kati ya kwenda Kigoma, Mwanza mpaka Uvinza. Jambo lisiopingia ni kwamba tukipona Dar es Salaam ni hakika, hata mikoa mingine itaweza kunufaika. Kwa hiyo tunaendelea na zoezi, na hata sasa tumefika kwenye hatua nzuri, kwa sababu wale tuliowapata wametupa wametupa taarifa sahihi. Naam, mkuu wa mkoa Paul Makonda, hadi hivi sasa umekuwa ukiwaita kupitia katika kituo cha polisi cha kati cha Dar es Salaam wasanii mbali mbalimbali, na kuojiwa kuhusiana na operesheni hii dhidi ya madawa ya kulevya. Pengine ni kwa nini umewalenga zaidi kwa kuanza na wasanii? ya lenga wasanii, nafikiri katika idadi ya watu walioitwa wasanii ni wachache kuliko watu wengine. Tumeita wamiliki wa baa na night club, tumeita wafanyabiashara, tumeita vijana wa shughuli mbalimbali ndani ya mji. Wasanii ni idadi ndogo sana, na lengo la kampeni yetu ya madawa ya kulevya haliwahusu wasanii, wala hatuna lengo la kutafuta kundi fulani. Sisi tunatafuta watumiaji na wasambazaji wa madawa ya kulevya. Basa ikidondoka kwa msanii ikidondoka kwa mfanya biashara, sisi haituhusu. Kinachotuhusu ni kwamba anatumia au anasambaza. Na labda pengine eh, hadi hivi sasa katika uh, jitihada zenu hizo, miongoni mwa mlio wahoji mmewatia eh, mbaroni wahusika zaidi, ama pia mmewataja wa, wale ambao wanawauzia hizo dawa? E, makundi yanatofautiana, wako waliotaja wanaouzia dawa, wako waliotaja wanaofanya biashara hiyo walikuwa na mahusiano nao na wamesaidia kuweza kuwapata, na wako makundi yako mengi maana leo uh, kama sio leo, labda kesho mapema watu watapanda mahakamani. Maanake wanapanda kutokana na, na, na hatia ambazo wamepatikana nazo. Wengi wetu tumekuta wako na madawa, kwa hiyo ni, ni, ni hatua inayoendelea kuonyesha ita kwamba itakuwa na mafanikio makubwa sana, si muda mrefu katika mkoa wetu wa Dar es Salaam. Kwao nataka kutuambia kwamba wale waliotajwa tayari wameshatiwa mbaroni, wako mbaroni na hatua za kisheria zinaendelea, na kama sio leo, kesho wataingia mahakamani, sababu tayari wana kesi za kujibu. Na katika awamu iliyopita, awamu ya nne, inaarifiwa kwamba serikali ama Ikulu ilikuwa na majina ya watu ambao wanajihusisha na biashara hizi za madawa ya kulevya, ambayo hayo, ha, ha, majina hayo hayakuweza kutajwa. Pengine una taarifa hizo, na pengine hayo majina unayo, labda nawe Hapana, mimi sina sina sina majina ya, ya kusema hwam, kwa sababu mipaka yangu mimi ni mkoa, na kazi yangu mimi ni kutafuta taarifa za mkoa, na kazi hii haijaanza jana wala leo tu, ana, ana, kwa sababu tu, na kwa namna hiyo hatuna sababu ya kuongelea fulani alikuwa na majina fulani hajawahi kuyataja. Sisi tunaongelea tunafanya nini kuhakikisha madawa ya kulevya yanabaki historia ya ndani ya mkoa wangu. Sheria haina namna uh, wewe mradi umejihusisha na. Mheshimiwa Rais, raisi amesema leo ya kwamba hata kama ni mke wake, eh, mama Janeth Magufuli akibainika, anahusika na, na madawa ya kulevya, yeye ana simila katika hilo.