Vurugu zimeibuka mapema jana katika kambi ya wakimbizi ya Nyarugusu nchini Tanzania kufuatia vijana kufanya maandamano kupinga kukithiri kwa matukio ya uharifu kambini humo. Vurugu hizo zilianza majira ya asubuhi kufuatia mtu mmoja aliyefahamika kwa jina la Frederick ambaye anajishughulisha na ufundi wa simu kuvamiwa na kujeruhiwa kwa risasi usiku wa kuamkia jana. Vijana waliweka miti, mawe, matairi barabarani huku wakipiga kelele za kulituhumu jeshi la polisi kwa kushindwa kudhibiti uharifu. Jeshi la polisi lilifanikiwa kuwatawanya baada ya kikosi cha kutuliza ghasia kuwasambaza kwa mabomu ya machozi na risasi za moto angani. wakizungumza kwa nyakati tofauti na DW, baadhi ya wakimbizi wamesema kuongezekwa kwa matukio ya ujambazi kambini kunatokana na polisi kutowajibika. Mkimbizi huyu hakutaka jina lake litajwe: ni kwamba sasa hivi usalama sio mzuri, uporaji ni mwingi kambini, matukio ya kuporwa porwa sana sana uku kambini, kwamba sa jana amepora mtu jana akawa amepigwa risasi usiku, akawa ameumia moja kwa moja. aliwajua watu ambao wamempora, ni mtu fulani, alimuona kwamba ni katika nani, maskari polisi, akawa wametoa malalamiko wake jana. ni jana niumia nini nawe nakujua, kila siku tukiambia uporaji kendo. Vijana waliwasha moto barabarani, wakawa wameweka mataili, wakayachoma mataili. Mwenyekiti wa kambi hiyo Bi Angeliki Abilola ameambia DW kuwa vurugu za vijana zimetokana na kutochukuliwa hatua kwa wakati taarifa za uhalifu zinazofikishwa kituo cha polisi. Hizi taarifa za uhalifu zimeiapeazinapita tuk kambini na zikipita hivyo na mlio wa risasi, na kuna watu ambao mpaka sasa hivi hawalali kwenye makazi yao. Mkuu wa wilaya ya Kasuru, Kanali Malko Gaguti, ameambia DW darura kwa njia ya simu kuwa hatua kadhaa za dharura zimechukuliwa kuimarisha usalama. Tumeimarisha ulinzi kuhakikisha kwamba matukio haya hasa haya ya uvunjifu wa amani yanakomeshwa. Kwa hiyo, kuanzia leo tumemesha doria mara mbili zaidi ya doria za kawaida, ambazo zikifanyika kwa mchana na usiku. Hatua nyingine ambayo tumeelekeza nimechukua kuanzia leo ni ushiriki wa wakimbizi wenyewe la ulinzi na usalama wa maeneo yao. Kwa upande wake, kaimu mkuu wa polisi mkoa wa Kigoma, kamishina msaidizi wa polisi Sweet Betty Njeruke amekiri kutokea kwa tukio hilo. tokana na lile tukio, wale watu ambao walifanya zile vurugu, kuna watu 88 tumewakamata na tutawapeleka mahakamani kwa makosa mbalimbali. kuhusu askari polisi kutuhumiwa, kamanda wa polisi amekanusha vikali kuhusika kwa askari wake na kueleza kuwa uchunguzi wa kina unaendelea. Sio kweli, ni migongano ya wakimbizi wenyewe. Wanasema wengine wanapendeleana, lakini si kweli. Sasa wanatumia fursa hii ya tukio hili kutaka kufanya uharifu. Prosper, kuigize DW, Kigoma, Tanzania.