tulikuwa tuna kesi ya jinai tunamwakilisha pamoja mimi na lisu mtuhumiwa anaitwa yeriko nyerere yeriko nyerere ni bloga maarufu tu hapa nchini tanzania anashtakiwa kwa kuchapisha habari za uongo au unaweza ukasema uchochezi lakini lugha iliyotumika kwenye hati ya mashtaka ni, ni habari za uongo wakati wa uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na kumi na tano majira ya saa saba na nusu saa nane tukaa tumetoka tumeagana na lisu kwamba yeye atakwenda saa kupata chakula cha mchana mimi nilikuwa naenda kwenye kesi nyingine e, ghafla akawa amezingirwa na magari mawili a polisi wenye silaha. Si binafsi nawafahamu, of course ni watu ambao tunafanya nao kazi mara kwa mara, kama mashahidi au katika kesi nyingine kadhaa za lisu mwenyewe na nyingine. Kwa hiyo wamemkamata na watu ambao inawafahamu ni maafisa kutoka kwenye ofisi ya mkuu wa upelelezi kanda maalum ya jeshi la polisi Dar es Salaam, na in fact wao wali waliniomba mimi ni muombe Lisu awape wa ushirikiano Lisu, no, na Lisu siku zote alikuwa yuko tayari kuwapa ushirikiano, hajawahi kuresist arrest, akaondoka naye. Na ninyi kwa upande wenu sasa, ya, Lisu yuko chini ya ulinzi wa polisi, mnachukua hatua gani? Nimemtuma wakili mwenzangu anaitwa Faraji Mangula aende makao makuu ya kanda maalum Dar es Salaam, tunaita Central Police Station kwa jina maarufu, ambapo Lisu anashikiliwa hapo, ili aweze kufanya yafuatayo: moja Ha haki ya dhamana ya polisi ni haki ya mshtakiwa, kwa aweze kwenda kuangalia kama hiyo e, haki inaweza kupatikana kwa leo, kwa maana kwamba kuona kama Lisa anaweza kupata dhamana leo, lakini pia iwapo Lisu engani mwanasheria mkongwe kama atapenda kutoa maelezo yake chini ya e, uangalizi wa wakili, basi e, wakili Faraji Mangula awepo. Lakini pia kama nilivyosema awali, amekamatwa mahakamani akiwa toka kwenye kesi akiwa hajakula, kwa hivyo kuna mambo kama chakula, kuna nguo za kubadilisha E, na kama taala huko, pengine anaweza akahitaji kitu kimoja, kitu cha kujisomea. Iwapo atapelekwa mahakamani, basi tumebakia tume tukwa tunajiandaa kwamba kwa ajili kwa sasa ya mapambano ya huko mahakamani. Mheshimiwa Lisu amesikika hadharani akiibua lile sakata la kukamatwa kwa ndege ya Tanzania kule Canada, ambayo inadaiwa imegharimu uh, serikali mafedha mengi. Pengine hii inaweza kuwa sababu. Nilisikia e, akitoa taarifa kwa umma kwamba kutokana na maamuzi ambayo sio sahihi ya watu ambao walikuwa wanasimamia wizara inayohusika na ujenzi wa barabara kipindi hicho, basi hayo yamepelekea kampuni iliyokuwa na kandarasi kwenda mahakamani na kushinda hukumu, na hatimaye kukazia hukumu kwa kukamata ndege yetu. Ndio nilivyoelewa mimi, hilo linaweza kuwa ni sababu ya kukamatwa kwake kwa wakati huu kwa mlolongo mambo ambavyo umekuwa unajitokeza huko nyuma na kwa kesi ambazo kama nne ambazo ziko mahakamani kuna uwezekano huo. Kuna uwezekano huo, lakini kama nilivyosema, kwa sababu bado eh, hawajatoa taarifa rasmi, na mpaka wanamkamata sio kwa utaratibu wa kisheria. Inatakiwa polisi wanapomkamata mtu, kiongozi wao ile anajitambulisha kwa mjibu wa sheria, mimi naitwa fulani fulani na chio fulani na kukamata wewe kwa tuhuma fulani fulani, na kama wakili wake yupo. Kwa mfano mimi niko pale kumtarajia mimi warisu, wange, ni wakili wa Lissu, nilitegemea wange niambia mteja wako tunamtuhumu kwa tuhuma fulani fulani na tunamkamata. Bahati mbaya hilo alikufanyika, lakini ni sehemu ya changamoto za kazi zetu kwenye pande hii ya dunia. Kwa hiyo tutajua mbele ya safari kwamba tuhuma ni zipi, eza katika ngazi hiyo ya polisi, na kama ikishindikana ngazi ya polisi, basi wakati ikitokea kumpeleka mahakamani tutajua huko.