Hayawi hayawi sasa yamekuwa. Leo ni leo. Asiye na mwana, wanasema aelekee jiwe. DW imetembelea maeneo mbalimbali katika mkoa wa Kigoma ulioko magharibi mwa Tanzania, na tumeshuhudia utulivu na ukimya wa aina yake kabisa ambao unatajwa kuwa haukutarajiwa wilayani Kasulu. Licha ya hali ya hewa kuwa ya baridi na mvua kwa mbali, watu wengi wamejitokeza kuhakiki majina yao na kisha kupiga kura na kurejea makwao ninapata fursa ya kupata hisia za wapiga kura wenyewe ndani ya vituo vya kupigia kura wanasemaje? Zoezi ya leo naona inaendelea vizuri hapa kwa, tuangalie matokeo mpaka baadaye jioni. Sasa hatujajua kinachoendelea mtu mm -hmm, yeah, yako ni au, mimi maoni yangu naona uchaguzi uchaguzi, jinsi unavyoendelea mm, naona unaanza kuendelea vizuri. Baada ya kuzungumza na wapiga kura, nikaingia ndani ya kituo cha kupigia kura ambako nakutana na mawakara wa vyama mbalimbali vinavyoshiriki uchaguzi huu, nao wakawa na yao ya kuzungumza kuhusiana na mchakato mzima na mwenendo mzima wa uchaguzi huu. naitwa Salvatore John ni wakara kweli, taratibu za wa uchaguzi zinaenda vizuri, tunamshukuru Mungu, watu wajaanza kupiga kelele hapa, taratibu inaenda vizuri tu. kwa jina naitwa Adela Alexi, mimi ni wakara DP Uchaguzi unaenda vizuri. Mtu akija na mtu anamwandikia, na yule ambaye hakuja na mtu anasema hadharani hapa, tunasikia wote mawakala. Mimi kwa jina naitwa Ainea Sadia, ni wakala wachama, wa chama cha demokrasia na maendeleo Chadema. Tangu asubuhi hii nimefika hapa saa kumi na mbili kamili, nimeweza kushuhudia mwanzo mpaka mwisho sikuweza kugundua tatizo lolote lile. Na huyu hapa ni mwangalizi wa uchaguzi wa ndani kutoka taasisi ijulikanayo kama Temko, naye pia anakiri kuwa haamini kwa sababu nachokishuhudia ni ushwari na kufuatwa kwa kanuni. Jina naitwa Yavan Emanuel, ni mwangalizi wa uchaguzi. Kweli swala la uchaguzi linakwenda vizuri, na kwa sababu ndo tumeanza na tunaendelea nayo, tunaendelea kuangalia mpaka mwisho itakuwaje. Changamoto kubwa iko kwa wagombea, roho ziko juu, wakiwaza kama watashinda ama vinginevyo. Kukosekana kwa majina, kupotea kwa vitambulisho au kufika kituoni bila kitambulisho cha kupiga kura ni moja ya matukio ambayo baadhi ya wapiga kura yamewanyima fursa ya kupiga kura, ambayo ni fursa adimu ambayo hutokea mara moja tu kila baada ya miaka mitano. Prosper Kuigize, DW, Kigoma, Tanzania.