pale goli linapotinga wavuni na kumtia kiwewe kila mtu kama anavyoashiria mtangazaji huyo wa mpira. Lakini cha kusikitisha na kuchefua ni kwamba nyuma ya pazia, faraghani mwa mchezo huo, kuna uchafu na utendeka wa makocha wabaya kuwaharibu watoto vipaji waliopewa dhamana kuviendeleza. Ungana nami Muhamed Rahman na Mbiu ya Mnyonge kutoka Bon, ambayo leo inaungana na kilio cha watoto na vijana wadogo waliodhalilishwa kingono katika michezo nchini Uingereza, tatizo ambalo limeutingisha ulimwengu wa soka nchini humo na yumkini uchafu huo ukawa unatendeka katika nchi nyingi coach. Kimsingi there... ilianza wakati nilipokuwa na umri wa miaka kumi na mmoja nikichezea timu ya Stockport Boys na niliombwa na kocha wa soka Barry Bennell kwenda kujifunza miongoni mwa vijana wadogo ambao alikuwa akiwa nao. Nimekuja kufahamu hivi sasa kwamba kocha huyo alikuwa akiwatafuta wale dhaifu, na baadaye aliwataka wazazi wangu waniruhusu kwenda kukaa kwake, na ndipo ilipoanza. Wiki chache baada ya hapo, kwanza ilikuwa ni kupapaswa papaswa, na kwa haraka hali ikawa mbaya zaidi na alinibaka baka. Andy Woodward alikuwa ni wa kwanza kujitokeza hadharani kuelezea juu ya kudhalilishwa kingono wakati alipokuwa mvulana mdogo. Kwa kadri anavyoweza kukumbuka, ndoto yake ilikuwa ni mchezaji soka wa kulipwa. Alikuwa na umri wa miaka kumi na moja akichezea timu ya Stock Boys wakati alipokuja kunaswa na jicho ovu la kocha wa Kabumbu Barry Bennell, ambaye alikuwa akijishughulisha na kutafuta vipaji vya soka vya watoto wenye umri kati ya miaka tisa na kumi na nne mashariki magharibi mwa England na Midlands, nchini Uingereza. Woodward akiwa mdogo wakati huo alikubaliwa kujiunga na timu ya Crewe, timu ambayo inajulikana vyema kwa kuendeleza vipaji vya wachezaji wadogo. Ilikuwa imebakia hatua moja kabla ya kuanza kufanikisha ndoto yake hiyo, wakati jinamizi lilipomshukia. Kocha Benel aliwaomba wazazi wake wamruhusu kwenda kukaa kwake siku za mwishoni mwa juma, na ndipo kocha wake huyo alipoanza kuitumia vibaya nafasi hiyo kwa kumdhalilisha kingono takriban kila siku, hali ambayo iliendelea hadi alipofikia umri wa miaka kumi na saba. Woodward anaamini kocha huyo alimbaka zaidi ya mara mia tatu. Woodward aliyewahi kuichezea timu ya Bery na Sheffield United amesema kudhalilishwa huko kingono kulimfanya ataki kujiua, alikabiliwa na msongo wa mawazo pamoja na kupata mshtuko wa hofu hali inayopelekea moyo kupiga kwa haraka, kukosa pumzi na kutetemeka. Kocha wake huyo Benel alihukumiwa kifungo cha miaka tisa gerezani hapo mwaka 1998 baada ya kukiri kuwadhalilisha kingono watoto sita. Operesheni Hydrant, kitengo cha polisi kilichoanzishwa mwaka 2014 kushughulikia madai ya kudhalilishwa kwa watoto kingono, ambayo sio haya yaliyoibuka hivi karibuni, ilikuwa tayari inachunguza klabu kadhaa za soka wakati Woodward alipoamua kujitokeza hadharani mwishoni mwa mwaka 2015, alizungumza hadharani juu ya kudhalilishwa kwake kingono baada ya ukimya wa miaka 30, na muda mfupi baada ya hapo, wachezaji wa zamani wa kabumbu kama vile Steve Walters, Chris Unsworth na Jason Danford pia walijitokeza hadharani kuzungumzia kudhalilishwa kingono na kocha huyo huyo. Steve Walters alifarajika sana baada ya Woodward kujitokeza hadharani kuzungumzia udhalilishaji huo na ndiye aliyemtia moyo naye ajitokeze pia kuzungumzia udhalilishaji huo. Kwa muhtasari, Steve anazilaumu asasi za soka nchini Uingereza. they're responsible for all the football clubs in this in the in the UK in the Zinawajibika na klabu zote za soka nchini Uingereza. Walikuwa wakijua kuna mambo fulani yalikuwa yakitendeka, udhalilishaji ukifanywa kwenye klabu kadhaa za soka, na kuamua kulifunika suala hilo, kwamba tunyamaze kimya, tusiharibu sifa yetu ya kuwa taifa bora la kabumbu duniani. Kwa kweli walikuwa wazembe. Steve kwa kushirikiana na Woodward wameanzisha mfuko unaojulikana kama Offside Trust wa kuwasaidia wachezaji wengine na familia zao kujitokeza wakiwa na madai ya kudhalilishwa kingono. Katika wiki zilizofuatia, idadi ya simu kwa kitengo cha operesheni Hydrant na shirika la taifa kwa ajili ya kuzuia ukatili kwa watoto NSPCC Society for Prevention of Cruelty to Children ambao ni shirika mashuhuri la hisani la watoto nchini Uingereza iliyoongezeka sana kwa ghafla. Klabu 248 na za soka zikawekwa chini ya uchunguzi huku madai yakiendelea pia kutolewa kwa wingi kuhusu udhalilishaji katika mchezo wa rugby, mazoezi ya viungo, tenis, kuogelea na golf. Operesheni Hydrant hivi sasa imewabaini watuhumiwa 185 na wanaoweza kuwa wahanga 526 Asilimia 97 kati yao wakiwa ni wanaume. Haiwezi kutabirika watu wangapi watajitokeza, lakini watenda dhuluma mara nyingi huwa wanavutiwa na maeneo wanapoweza kuwafikia watoto kwa urahisi. Kwa hiyo sio jambo la kushangaza kwamba hayo yametokea katika kabumbu na michezo mingine. John Brown, mojawapo wa maafisa wa shirika la taifa la kuzuia ukatili kwa watoto NSPCC, anasema baadhi ya madai yanahusu siku za hivi sasa. Utakuwa ni ukosefu wa busara kuchukulia kwamba masuala haya yanayoendelea katika ulimwengu wa soka hali kadhalika michezo mingine ni sababu ya mawasiliano tuliyonayo, ni kuhusu madhila ya ngono ya kihistoria na siyo zile za karibuni. Ukweli ni kwamba pia mashaka ya sasa juu ya hali hiyo yapo wanasheria wanaowakilisha Offside Trust, mfuko ulioanzishwa kuwasaidia wahanga na familia zao, wanasema kumekuwepo na ushahidi kutoka kwa wahanga wenyewe, yaani wachezaji wa kabumbu wa zamani na hivi sasa, ukiwahusisha watu ambao bado wanahusika na mchezo huo mchafu. Baadhi ya wahanga wanadai wamepewa kima kikubwa cha fedha na klabu kusaini makubaliano ya siri mfano mmojawapo mkubwa ni ule wa Gary Johnson, mchezaji mwingine aliyekubali kujitambulisha, ambaye alilipwa paundi 50,000 za Uingereza, sawa na dola 63,000, na klabu ya Chelsea kufunga mdomo wake kuhusu kudhalilishwa kingono alikofanyiwa na Eddie Heath, kocha wa kutafuta vipaji wa klabu hiyo katika miaka ya sabini. Wakati idadi ya wahanga walioripoti kudhalilishwa kingono katika virabu vya soka nchini Uingereza inatajwa kufikia mamia, na hayo kwa kiasi kikubwa kubwa akiwa ametokea huko nyuma, suala la kujiuliza: je, kandanda nchini Uingereza hivi leo liko katika hali tofauti? Kocha wa timu ya taifa Gareth Southgate, wa wili, anamini ya Uingereza baba wa watoto wawili anaamini mambo yamebadilika. You know, I've been involved in grassroots teams. Naweza pia kuzungumza kama mzazi na kwamba nimekuwa nikihusika katika timu za ngazi ya chini, kwamba sasa kila mtoto katika klabu anakuwa na afisa wa kumlinda. Kwa hiyo itakuwa sio sahihi kusema hakuna kilichofanyika miaka yote hiyo. Inatia moyo kwamba Uingereza tayari imechukua hatua kwa kuweka maafisa wa kuhakikisha usalama wa watoto na vijana wadogo elfu nane mia tano nchini humo kusaidia kukilinda kizazi kijacho, kuhakikisha watu wazima na wafanyakazi na watoto kwa kuwa na mawasiliano nao moja kwa moja, wanachunguzwa kuhakikisha wanafaa kwa kazi hiyo. nam wahusika wanaodhalilisha watoto hawatakiwi kupewa punje nafasi ya kuwasogelea watoto na kuangamiza vipaji waliokabidhiwa kuvikuza na kutia dosari mchezo unaopendwa duniani unaoshika nambari wani soka. Na kufikia hapo ndiyo tunahitimisha kipindi chetu cha Mbiu ya Mnyonge. Ulikuwa nami Muhammad Ahman kutoka Bonn, kwa heri.