Kinara wa muungano mkuu wa upinzani nchini Kenya, Raila Odinga aliyesema ha, hayo mjini Mombasa, kwenye hafla ya kutawazwa kwa gavana wa Mombasa Hassan Joho, hii ikiwa ni ziara yake ya kwanza nje ya jiji la Nairobi tangu kufanyika kwa uchaguzi mkuu tarehe 8 mwezi huu. Kiongozi huyo aelekea kuwa hayuko tayari kustaafu kwenye siasa za kitaifa licha ya kunukuliwa na shirika moja la habari akisema ha, kuwa hatogombea tena kiti cha urais katika kile alichokiita kuwa azimio la Mombasa. Odinga amewataka Wakenya kulinda haki zao kuambatana na katiba iliyopitishwa mwaka elfu mbili na kumi. Tumefika wakati ambayo mkaa wa Kenya mpaka waamke, hii wizi ya kura mpaka ishe na tutakubali wale viongozi ambayo wametengenezwa na kompyuta waendelea kututawala, akirejelea kesi waliowasilisha katika mahakama ya juu kupinga ushindi wa Rais Kenyatta odinga alielezea wasiwasi wake akisema kuwa jopo la majaji saba wa mahakama hiyo linaweza likatishwa na kuzima sauti za wakenya milioni 15 walioshiriki kwenye uchaguzi mkuu mahakama ya juu ilitoa uamuzi wa dakika mbili katika kesi iliyowasilishwa na odinga kwenye uchaguzi mkuu uliofanyika mwaka 2013 naambia wakenya ya kwamba wakati mewadia wao kusimama ili watetee haki yao vile walipiga kura mpaka heshimiwe na mahakama na wale ambaye walishindwa. Hiyo ni azimbio ya Mombasa. unaunga mkono wangapi? Wanaunga mkono. Musalia Mudavadi ambaye pia ni kigogo wa muungano wa NASA ameitolea wito mahakama ya juu dhidi ya kubadilisha mkondo wa sheria, huku akiwataka wafuasi wao kutulia kusubiri uamuzi wa mahakama ya juu. Tunataka Supreme Court yetu itoe direction ambayo italinda Wakenya sasa na hata siku zijazo. Hilo ndio ombi letu. Katika kesi iliyowasilishwa mahakamani Jumaa iliyopita na NASA, upinzani umeichorea mahakama ya juu taswira ya mikakati ambayo Rais Uhuru Kenyatta alitumia kujiongezea kura za ziada. Upinzani unadai kuwa kura za Kinaro upinzani zilikuwa zinapunguzwa huku za Rais Kenyatta zikiongezwa wakati wa kuzijumlisha kwenye ushahidi wenye kurasa elfu 25, muungano huo unadai kuwa katika baadhi ya maeneo kura alizopokea rais Kenyatta zilizidi za wapiga kura waliosajiliwa. Odinga anamtaka jaji mkuu David Maraga kupitia mahakama ya juu kutangaza kuwa rais Kenyatta hakuchaguliwa kwa njia huru haki na ya wazi. Hata hivyo, rais Kenyatta ameelezea imani yake ya kuchaguliwa tena. Akihutubu katika hafla ya 39 ya makumbusho wa baba wa taifa mzee Jomo Kenyatta, rais amewataka wa kenya kuishi kwa amani na upendo, na tukishamaliza yale ambayo yako mbele yetu, na Mungu atujalie ushindi, na mimi najua atatujalia ushindi, tutawakaribisha mkuje, ndio tukae tukae pamoja e, namna hiyo, si ni hivyo. Tume ya kusimamia uchaguzi na mipaka ilimtangaza rais Uhuru Kenyatta mshindi kwa kura milioni moja nukta nne zaidi ya mpinzani wake wa karibu Raila Odinga kwenye uchaguzi ambao ulitajwa na waangalizi wa kitaifa na kimataifa kuwa ulioendeshwa kwa njia huru na haki. Kiripoti kwa niaba ya DW ni Shisia Wasilwa.