Hakuna sheria ya sampuli hiyo. Wakuu wetu wa wilaya saa nyingine wanatumia tu mamlaka zao tu wanazojipa wenyewe, kwa sababu kisheria hakuna sheria ya kumkamata mtu uh, mwanafunzi akipata mimba. Sana sana sheria ya elimu, kuna kipengele kinachosema mtu atakayemsababishia mwanafunzi asiendelee na masomo, huyo ndo atachukuliwa adhabu sasa mwanafunzi akipata mimba, yeye hawezi kuwa anapewa adhabu yeye, kwa sababu yeye atakuwa amesababishiwa na mtu mwingine, kwa sababu mtu akipata mimba anafukuzwa shule. Kwa hiyo huyo aliyempa mimba, mi nadhani ndo angekuwa anatafutwa kujulikana ilikuwaje akampa mimba, na kwa sababu watoto wote walioko chini ya umri wa miaka kumi na nane wakipewa mimba ni kama vile wamebakwa. Kwa hiyo hao ndo wangechukuliwa kwa kushtakiwa kwa makosa hayo, na si hao watoto ambao wanajikuta wamepata mimba lakini kwa nini Tanzania wale ambao wanasababisha hizi mimba hawapewi hiyo adhabu? Tuna shida sana na mambo ya utetezi na utekelezaji wa haki za watoto, haki za wanawake. Mara nyingi hawa wanaotakiwa kutoa ulinzi hawaelewi. Kwa mfano, wakuu wa wilaya, mara nyingi mi naona huwa wanainuka tu, wanafikiri kwa vile wao ni wakuu wa wilaya wanaweza wakafanya chochote wanachokifanya. Na bahati mbaya sasa, hao walio hapa madaraka hawainuki kuwakemea na kuwaongoza zaidi. Lakini pia jamii kwa ujumla yenyewe, sijui inajiweka katika nafasi gani? Nyinyi kama wanaharakati, sijui hili mnaliangaliaje? Kwa nini hawaangalii sababu hasa za kutokea kwa tatizo hili, na wanafika tu kuanza kuchukua hatua linapokuja kutokea matokeo ya yale ambayo bado hawajayapatia ufumbuzi? Hiyo ni changamoto, na ndio maana sisi kama watetezi wa haki za binadamu mara nyingi tumekuwa tukitoa mwongozo, tukitoa maelekezo, tukijaribu kutoa hata elimu, na elimu si kwa hata watoto tu, wenyewe wazazi, lakini pia kwa mamlaka zinazohusika, mpaka mamlaka za polisi. Tumekuwa tukizungumza kwamba ni vizuri kwenye mambo kama haya tuangalie chimbuko ni nini, kwa nini watoto wapate nyumba, na kwa nini watoto wa maeneo hayo. Kwa hiyo tukijifunza, kuna maeneo ambayo watoto kwanza wanaingizwa kwenye mambo ya ku kupewa elimu za ngono wakiwa wadogo sana. Kwa hiyo ile inaweza pia kuwa ni kishawishi kwao wanapokutana na wanaume wengine, shule ziko mbali sana. Kwa hiyo kuna mambo mengi mengi ambayo tulitakiwa tuyaangalie na kutusaidie, ili watoto wasipate mimba, na kama wakitokea kupata mimba, tuone tunawasaidia nini vipi hawa watoto na si kuwaadhibu. Kwa hiyo kwa ujumla unaweza ukasemaje, huu ni uonevu, ni hatua za kiuonevu dhidi ya watoto hawa wa kike. Huo ni uonevu mbaya na ni, ni uvunjaji wa sheria na ni uvunjaji wa haki za hawa watoto. Saa nyingine mtu amempa mimba ni baba mtoto, mtoto inakuwa ni ngumu sana kumtaja babake, saa ingine ni kaka yake. Kwa hiyo badala ya kumwadhibu mtoto tufanye sisi njia na utafiti. Kwa hiyo huu ni uonevu mkubwa sana, na sisi tunataka kufanya kampeni kubwa sana ya, ya kukataza vitu hivyo na ikibidi hata kuwasaidia watoto mahakamani ili wasi patwe na shida kama hizo bila sababu. Kwanza tumesha wa, waachia watoto, tumeshindwa kuwalinda, wamepata mimba hafta, sasa tunataka kuwaadhibu tena mara ya pili.