Afrika pamekuwa na hili tatizo la kufanya uteuzi kama huu hapo awali. Kikwete alipoingia madarakani elfu mbili na tano alimteua Loasa kuwa waziri mkuu. Loasa alikuwa ni mwanasiasa mkubwa sana wakati huo, na alipokuwa waziri mkuu katika kipindi cha miaka miwili alifanya mambo mengi sana. Alipoondoka Loasa, alipokuja kuteuliwa Pinda, Pinda aliteuliwa kama surprise, watu hawakutaraji kama mtu kama Pinda anaweza akawa waziri mkuu, lakini alitwisha uwaziri mkuu na tumeona kabisa totally pinda alifail. Palikuwa na tatizo kubwa la ufanyaji maamuzi katika ngazi ya rais na palikuwa na tatizo kubwa la ufanyaji maamuzi katika ngazi ya waziri mkuu, na nchi yetu imekwenda miaka yote ile miwili. Tumekuja elfu mbili na kumi na kumi na tano pinda amekuwa waziri mkuu, hakuna alichofanya. Sasa unapokuwa unaenda unapoenda kuwa na, na mawaziri wakuu ambao ni low profile. tatizo lake ni kwamba atakuja kuwanyenyekea watu, atataka kuendelea kukaa karibu na watu na position aliyopewa sasa hivi ni kubwa sana, inataka afanye maamuzi, asiangalie watu usoni mm. Na hilo ndilo tatizo ambalo nina wasiwasi tutaenda kukutana nalo tena. Bila shaka mtu aliyehusika kumteua, ambaye naamini ametafuta ame pia ushauri, amemchagua yeye, unadhani kwa nini ameamua kwenda kwake badala ya wengine wenye majina makubwa au wenye haiba za kitaifa na kimataifa, akaenda kwake? Unadhani pengine kwa ni kipi kimemvutia kwa bwana Majariwa kuliko wengine wote. Moja, nadhani ni ile kasumba ya ya viongozi wengi wa Afrika ambao huwa wanaogopa competition wanapokuwa wanapewa madaraka, kwa sababu huenda Magufuli ambaye watu walikuwa wakimfahamu ambaye alikuwa akigombea urais sio Magufuli ambaye leo ameshakuwa rais. Sasa ana mamlaka yote ya nchi katika e, mkono wake. Huwezi ukajua, labda anataka kutengeneza one man show, ionekane e, kwamba kila mahali anakokwenda rahisi e, anasimamia nchi kwa mimi naamini huenda labda rais amesukumwa na hiyo kasumba kwamba, e, ya viongozi wengi wa Afrika, marais wengi wa Afrika ya kuogopa mawaziri wakuu wenye kapasiti kubwa. Huu ndo uteuzi wa kwanza mkubwa katika kulijenga baraza lake la mawaziri, inamaanisha rais Magufuli, e, na baraza kawaida ndo linatoa picha au sura ya namna uongozi wa rais utakavyokuwa. Kwa hiyo, kwa uteuzi huu, picha ya uongozi wake unaoipata ni ipi? Moja eh, ambayo iko wazi ni nadhani, eh, atakuja na fomula ya kuwaleta watu wapya eh, kwa surprise hizi hizi ambazo wamezitumia. Huu uongozi ambao tunahusisia kwamba eh, eti mtu amechomolewa tu kutoka mahali ambako hajulikani ni uongozi ambao unatengenezwa kikilitimba ndani ya Afrika na madhara yake, madhara ya kuchomoa watu from nowhere, bila matarajio ya wengi, inakuja kama surprise Madhara yake ni kwamba wale watu huwa hawaendi kufanya kazi ambayo watu walitarajia.