Naomba muwaambie wa Tanzania, tunasikitishwa sana na hali inayoendelea, haitupendezi hata kidogo. Tunawahakikishia Watanzania tutapigana mpaka tone la mwisho. tukinyamaza <gülme> bila kufanya fujo, hawatakuwa na sababu. Tutawaarifu kila mara kama tukuu imeamua nini, tufanye nini katika swala hili. Kauli hiyo ya mgombea wa urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia chama cha Chadema na anaiwakilisha Umoja wa Katiba ya Wananchi ukawa ilipingwa vikali na vyama vingine vya upinzani ambavyo haviundi umoja huo kwa madai kuwa vyama hivyo vinaingilia kazi ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi NEK vyama hivyo vimeendelea kudai kuwa matokeo ya awali ya urais na wabunge wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni maamuzi ya mwisho ya wananchi na si tume, hivyo kuingilia kati matokeo hayo ya awali ni kuingilia kazi ya tume. Bi Domineta Luchungula ni katibu mkuu wa chama cha TLP. haya matokeo siyo ya, ya, ya hewa, ni matokeo ya wananchi ambao walikuwa na, na, na mawakala. Wananchi wamefanya maamuzi, wamechagua, wamepata uhuru wa wa kuchagua, utashi wa kuchagua, utashi na sasa ndio tuna osomewa sisi tunakubaliana nayo kabisa. Tatizo la wanasiasa ambao wanataka kubandikiza mbegu, na hii mbegu inaweza ikaleta madhara makubwa. Angalia huko majimboni, wabunge wa upinzani wameshatangazwa. Tume ingekuwa inachakachua hata wale isingewatangaza. Na hizi kura za urais, unaona kuna wakati Lowassa anaongoza kuna wakati Magufuli anaongoza. Kwa upande wa chama cha ADC, wanabainisha kuwa vyama vyote vinapaswa kuwa na uvumilivu wakati huu wa utangazaji wa matokeo ya awali ya uraisi, kwani kila chama kilichoshiriki uchaguzi huu kina matarajio ya kushinda, ila kinachohitajika ni uvumilivu ili kusikwamisha shughuli hii ya utangazaji wa matokeo ya awali. Doni Mnyamani kutoka chama cha ADC anaeleza. Hakuna chama kilichoshiriki katika uchaguzi kinachotaka kushindwa. Kila kii chama kinataka kushinda, lakini inategemea watanzania wa wamekipigia chama kipi. Sasa hao ndo watakao kuwa washindi, lakini hali inavyokwenda tuna, tunaona kwamba tunaridhika na matokeo yanavyokuja kwa sababu yanakuja kwa wakati, ingaje inakuwa na uchelewefu, kwa sababu ni kibinadamu, binadamu yote akosi mapungufu. Kwa hiyo hili ndo tatizo tulilolitukuta, lakini nataka niseme neno moja kwamba Jamani, hakuna kitu kilichokuwa bora kama amani, na tunahubiri amani mara kadhaa. Jaji Lubuva amekuwa akinukuliwa na vyombo vya habari kuwa wakati Tume ya Taifa ya Uchaguzi NEC ikiwa inaendelea na jukumu lake la utangazaji wa awali wa matokeo, kwa sasa hahitaji kuingia kwenye malumbano ya chama chochote cha siasa, kwani jukumu lililopo mbele yake kwa wakati huu ni kutangaza matokeo ya urais kama sheria inavyomwelekeza. Kando na hayo, hapo jana tume ya taifa ya uchaguzi NEC iliendelea kutoa matokeo ya awali ya urais yanayotoka majimboni, hatua ambayo ilikamilisha idadi ya majimbo 195 ambayo yameshatolea matokeo na kusalia majimbo 69 na hapo baadaye itaendelea kutoa matokeo ya majimbo yaliyosalia. Hawabihoga Dochivele, Dar es Salaam.