Kuuawa kwa maafisa wa usalama kwenye mashambulizi tofauti ya mabomu ya ardhini kumeibua wasiwasi wa mashambulizi ya magaidi wa Alshabab huku viongozi wakiilaumu serikali kwa utepetevu. Gavana wa Turkana Josephat Nanok anasema: It looks like what is so critical around here. Nobody inaonekana is taking... kwamba yote yanayoendelea hapa hakuna mtu anayeshughulika, mashambulizi ya hapa na pale na uvamizi unaofanywa barabarani, itabidi tupate suluhisho. Waziri wa usalama pamoja na jeshi la nchi wanapasa kutafuta suluhisho la kudumu. Miongoni mwa maafisa waliopoteza maisha yao ni walinzi wa gavana wa Mandera Aliroba. This is an issue we raised when the deputy president was... hili ni suala ambalo tuliwasilisha wakati makamu wa rais alikuwa hapa. Al-Shababu wameharibu minara sita ya mawasiliano katika maeneo ya Kutulo Wajia na Kutulo Mandera hadi Arabia. Tumeiambia serikali kuu ishughulikie swala hili kwa sababu linahusu maisha ya Serikali hata hivyo imeahidi kuchukua hatua za kukomesha visa hivyo. Mshirikisho wa shughuli za usalama eneo la Kaskazini Mashariki mwa Kenya, Mohamed Saleh, anasema magaidi wa kundi la Al-Shabab wamehusika na mashambulizi hayo. They are facing the heat in Somalia from... wanakabiliwa na mapigano makali kutoka kwa maafisa wa AMISOM pamoja na wanajeshi wetu wa Kenya na ndio maana wanatoroka na kuingia humu nchini kulipiza kisasi. Tunaahidi kukabiliana nao vilivyo. And we promise we'll take the fight to them. Kuwepo kwa wanajeshi wa Kenya nchini Somalia kumeibua mdahalo mkubwa wa iwapo wanajeshi hao wanapasa kuondoka au kusalia nchini humo huku Rais Uhuru Kenyatta akisisitiza kwamba jeshi la Kenya litaendelea kuwa nchini Somalia hadi nchi hiyo ipate amani na kuwa salama. Visa vya mashambulizi ya magaidi vimezuka upya huku Kenya ikijiandaa kwa uchaguzi mkuu utakaofanyika mwezi Agosti mwaka huu. Alfred Kiti, DW, Nairobi.