Kitu kinachoendelea hivi sasa ni kamata, kamata isiyokuwa na mpango wala utaratibu. Kamata kamata ya kihuni ya kibabebabe ambayo ni kinyume na sheria. Huyo unayesikia kama yuko hospitali aitwa Omar Ismail Hemedi walivamia katika kijiji chake saa saba za usiku. Ni mtuhumiwa anayetuhumiwa kwamba alimzomea sheha wa Kiungoni, barua za polisi zikatoka za wito wa kuitwa polisi akaja polisi kuja kusikiliza wito na akasomewa shtaka lake akachukuliwa maelezo akawa yuko nje kwa dhamana. Siku ya tarehe ishirini na tano kulikuwa na sababu gani ya kwenda kumvamia usiku nyumbani kwake na kumvunjia milango, mtu ambaye yuko nje kwa dhamana, jambo ambalo polisi wakimuhitaji saa yoyote waweza kumuhitaji. Kapelekwa hospitali, hospitali ya polisi hospitali ya polisi ikamrifaa, kumpeleka kwenye regional hospital ya serikali. Pale regional hospital ya serikali jana, mahakama imekwenda hapo hapo, hapo ikenda ikamsomea mashtaka, mashtaka ya ajabu, kafanya mkutano bila ya kibali. Hawa wote ambao unawataja wako wapi hivi sasa? Wako rumande wote, wako rumande, zimefungwa dhamana, na wanasema hata kama wanafunga dhamana, kwa sababu huo ni maelekezo maalum waliopewa, mahakama haina tena uhuru wa kutumia sheria wana kesi ya kujibu lakini hawana kesi ya kujibu kwa sababu bado upelelezi haujakamilika. Sasa inapokuwa upelelezi haujakamilika hapawezi kuwa na kesi ya kujibu. Vipi, hali zao zikoje? Hali zao si nzuri, kama huyu Bwana Kombo wa kiongoni kachukuliwa hapa jana akiwa ana homa kali, na hakupelekwa hospitali hakupelekwa popote, alipelekwa mahakamani. Ndugu zake walipojaribu kwenda kuenda, ku, kuenda mahakamani kutaka kumdhamini, vikosi vya KMKM viliwavamia wananchi, vikawazuia kwa nguvu, wakawaeleza kama wao wamepewa maagizo kwamba ni marufuku mtu yoyote kumruhusu kwenda katika maeneo ya mahakama. Bwana Juma, sasa watafikishwa lini tena mahakamani? wamepangiwa kuwatapelekwa watapelekwa tena mahakamani siku ya tarehe kumi na moja mwezi wa saba. Na hadi kufikia wakati huo, je, unapanga kuwatetea kivipi? Aa, Nimepanga maanake, hata hiyo jana, baada ya kutuzuia asubuhi, baadaye sijui kuna hatua gani zilizochukuliwa, lakini baadaye walifungua, baada ya kuhakikisha wale watu kama tayari walishanyimwa dhamana waishawekwa chini ya ulinzi, waliruhusu. Kwa hivyo nikenda, nilipofika nikaonana nao, jamaa ni zangu, wakanipa hiyo tarehe waliopangiwa ya kurudi mahakamani, na nikapanga nao, na najiandaa na wanasheria wangu kuhusu tarehe inayofuatia nilu, nilu, kwamba nitawafuatilia tena na vipi yule ambaye bado yuko hospitali? Ah, hali yake ni mbaya, ni mbaya kiasi ambacho hivi sasa wamemparifaa kumwondosha sehemu moja pale Wete na kumpeleka katika hospitali ya mkoani Temba kwa ajili ya uangalizi zaidi, kwa sababu alipigwa maeneo mengi sana na aliumia sana katika mwili wake, na yeye pia atakuwa kati ya wale ambao watafikishwa mahakamani tarehe hiyo nyingine. Ehe, na hata hiyo rifaa yake alipoondoshwa katika hospitali hii kwenda hospitali ya mkoani, aliondoka na ulinzi mkali wa polisi na bunduki mikononi.