Mpaka sasa hivi sijapata taarifa mausidi wangu wamenitumia taarifa za maeneo yao, pamoja na mkuu wa pelelezo wa mkoa hawajanipa taarifa hizo, lakini kwangu mimi hiyo ni kama taarifa na nitawatuma wafuatilia hospitali kwenda kuwahoji, tujue maeneo gani na tujue e, pengine tukifanya, tunaweza kufanya uchunguzi tukajua ni aina gani ya risasi ambazo zimewadhuru. Uh, ningependa kujua kamanda Mkadam kuhusu hali ya usalama ilivyo katika mkoa wako huwa mjini Magharibi. E, mpaka sasa naona kwamba bado tunaendelea vizuri, tunashukuru Mungu. E, jana tulikuwa na harakati kidogo, tulikuwa na usimamizi wa kura katika upigaji kura katika maeneo mbalimbali mbali. Tunashukuru kwamba zoezi lilienda vizuri, lakini kidogo paliingia dosari wakati wa kumaliza. Kuna vikundi fulani fulani katika baadhi ya mitaa, kwa mfano maeneo ya Welezo, maeneo ya Kinuni na maeneo ya Tomondo, kuna wananchi waliamua kuanza kuleta vurugu kidogo, na hata kutulembea mawe, na kuna askari wetu mmoja wa kikosi cha kuzuia magendo KMK alipigwa jiwe la uso na alipelekwa hospitali na baadaye kupelekwa katika hospitali yao ya KMK na anaendelea vizuri. Lakini tuna vijana wengi tumewakamata, tumewaweka katika vituo vyetu kwa ile ambayo walikuwa wanafunga njia, walikuwa wanajiorganize kufanya kama maandamano kwa hiyo tunao katika vituo vya polisi kuanzia Mwera e, Fuoni, Madema, Mazizini na, na, na, na hapa kituo cha Kwerekwe. Tunatarajia kuangalia uwezekano wa kupata ushahidi na kuwapeleka mahakamani, lakini pia kuna matukio ya kukamatwa na vitambulisho vitambulisho ambavyo vina mwelekeo kwamba labda vya kupigia kura tutafanyia uchunguzi zaidi kwa kushirikiana na watu wa tume, lakini kwa ujumla wake zoezi lilikwenda vizuri isipokuwa matukio hayo maeli matatu yaliyojitokeza. Umemtaja kijana mmoja ambaye amejeruhiwa kwa jiwe wa kikosi cha Kemkem, kasema kwamba ni katika askari wenu. Kemkem iko chini ya udhibiti wa jeshi la polisi. E, kwa kipindi hiki kuna makundi tunafanya nayo pamoja ambayo vikosi vyote vya SMZ wako chini yetu. Tunakwenda kwa doria za pamoja kama wanavyoona wale pale, wote wale wapo polisi na wa vikosi na vikosi. Tunapokuwa tunafanya kazi pamoja, basi wanavaa nguo zao rasmi combat ambao wamo wote wale vikosi vinne vile vya SMZ. Kwa hiyo, wengi wao tunao, isipokuwa na wao. Kama majeshi, basi wanaweza wakajitoa kivyao, wakafanya kazi lakini kundi kubwa kabisa ukiona wamechanganyika na polisi basi wako chini ya komandi yetu.