Kwangu mimi sio jambo ambalo linatoa sura nzuri katika mfumo wa haki na kisheria, kwa sababu huyu mheshimiwa mbunge amekamatwa kwa maneno au vitendo ambavyo vinaashiria kwamba amevizungumza katika bunge na baadaye kutoa maoni yake katika mikutano ya hadhara na kwa waandishi wa habari. Sasa hii haitoi sura nzuri katika kutoa uhuru wa kujieleza hasa kwa watu ambao wanawakilisha wananchi, tena kuwakilisha kwenyewe sio kuchaguliwa na rais au kikundi cha watu, bali wapiga kura. Salim Said Salim, lakini kuna wale ambao watasema kwamba ndiyo ana haki ya kutoa maoni yake, lakini kuna hali fulani ambayo inaangaliwa kuwa labda amekwenda mbali zaidi na ile mistari iliyopo. Unajua, inategemea mtazamo, kwa sababu kauli alizozungumza anazungumza mbee, huwa aina hizo hizo zinazungumzwa na viongozi wa chama tawala baadhi ya wakati wanaita watu waenda wazimu na hatuoni hata siku moja kuona kiongozi wa Chama cha Mapinduzi anakamatwa. Hii inapelekea kuuliza, je, hawa ni malaika? Kwa nini iwe siku zote wapinzani tu? Na lakini jingine mkubwa zaidi ni kwamba hivi sasa Tanzania mikutano ya hadhara ya vyama vya siasa la upinzani hairuhusiwi. Wanaozungumza na kusikika ni watu wa chama cha tawala tu, na hii haitoi sura nzuri, kwa sababu bora kuwa na jamii ambayo ya wa watu sauti zao zinasikika. kwa tathmini yako, kwa nini unafikiri hali hii inajitokeza katika utawala huu wa sasa? Hali hii inajitokeza kwa sababu, ukiangalia hata Mwalimu Nyerere alikuwa ni mvumilivu sana kwa watu kutoa hmm maoni yao. Mimi nakumbuka nikiwa nafanya kazi katika gazeti la Daily News ambayo limemilikiwa na serikali. Hata siku moja hatujakemewa na Ikulu. Kumekuwa na uhuru wa kuvumilia watu baadhi ya wakati. Kwa mfano mzee Ali Hassan Mwinyi, Rais Benjamin Mkapa, rais mstaafu Jakaya Kikwete, nao wamekuwa wakilaumiwa, wakishambuliwa na baadhi ya wakati hata kuzuliwa mambo ambayo hawajayafanya, lakini wamekuwa na uvumilivu. Kinachokosekana sasa hivi ni uvumilivu na baya zaidi ni pale unavyomsikia rais anavyoambia vyombo vya habari watch out, kuwe uangalifu, yn yani vitisho. Sasa hii kidogo haitoi sura nzuri katika jamii ya kidemokrasia na inayosema inataka kuweka mfumo wa utawala bora. Vipi hali hii inaweza kuepukwa, hasa ukizingatia kwamba Tanzania imekuwa ni mfano wa kuigwa kwa muda mrefu? Njia pekee ya kuepuka ni watu kukaa pamoja, wakubali kuvumiliana, wajue kwamba tofauti zao ziwe za kuleta maendeleo ya nchi badala ya kugombana na kuleta misogoano, kwa sababu kama wabunge wataanza kusuguana, kutukanana na kuonyesha mfano mbaya wa kutovumiliana, nini utegemee kwa raia wa kawaida mitaani?