Tume ya kusimamia uchaguzi na mipaka nchini Kenya imeruka kiunzi kingine cha kuandaa uchaguzi mkuu siku moja tu baada ya mahakama ya rufaa kuiruhusu kampuni ya Dubai kuchapisha karatasi za uchaguzi mkuu kinyume na matarajio ya muungano mkuu wa upinzani NASA. Leo mahakama kuu nayo imetupilia mbali ombi la upinzani la kutaka tume hiyo kusitisha uchaguzi mkuu iwapo mitambo yao itashindwa kufanya kazi wakati wa shughuli ya uchaguzi mkuu. Ikitoa uamuzi huo, mahakama kuu ilibainisha kuwa tume hiyo imeweka mikakati ya kutosha ya kuendesha uchaguzi huo ambao unasubiriwa kwa hamu na ghamu na Wakenya. We grant the petitioner leave to appeal. Mlalamishi atapewa nakala za uamuzi wa mahakama uliofanywa tarehe 21 mwezi wa Julai mwaka 2017 pamoja na kesi yote mahakamani 17, as well as the ni uamuzi wa mahakama ukitolewa kwenye uchaguzi mkuu uliopita mwaka 2013. Mitambo ya tume ya IEBC ilifeli kufanya kazi, hali ilolazimisha tume hiyo kutumia njia mbadala ambayo ilishukiwa kufanya udanganyifu. Ni hali hiyo ambayo ilisababisha upinzani kuwasilisha kesi hiyo mahakamani. Kwa hofu ya kurejelewa kwa tatizo hilo, tume hiyo inasema kuwa inakabiliwa na zaidi ya kesi 300 na imeibua wasiwasi iwapo uamuzi utatolewa kwa wakati unaofaa. Uamuzi wa mahakama kuu ni pigo kwa muungano wa upinzani ambao umekuwa ukijaribu kuziba mianya ya kuwepo kwa uchaguzi huru na wa haki utafiti wa hivi karibuni na kampuni moja ya Marekani ikimweka kinara upinzani Raila Odinga kifua mbele dhidi ya rais Uhuru Kenyatta. Kwa upande wa serikali, hatua ya upinzani ya kuwasilisha kesi nyingi dhidi ya tume hiyo ni njama za kuchelewesha uchaguzi uza sera zako mimi niuze zangu wananchi watatuamua sawa hawachane na watu yangu wadogo wanafanya kazi yao jameni. sawa sawa ni rais uhuru kenyatta akikashifu upinzani hata hivyo tume ya kusimamia uchaguzi ingali na viunzi vingine kwenye utendaji kazi wake kwani mtetezi wa haki za binadamu Gladwell Otieno amewasilisha kesi nyingine mahakamani akitaka tume hiyo ichapishe e daftari la wapiga kura hadharani Shisi ya wasilwa DW Nairobi