Viongozi hao wa kidini wakiwemo wawakilishi wa dini ya Kiislamu, Wakristo na Wahindu wameamua kutoa upatanishi wakati huu ambapo joto la kisiasa linazidi kupamba moto nchini. The religious leadership across the country from all the organizations. Viongozi wa kidini kutoka makundi yote ya kidini tumekutana na tukasikia kutoka kwa IEBC. Wametuelezea stori yao na hatuwezi kutoa uamuzi hadi tusikie kutoka kwa pande zile nyingine. With a view to having a peaceful nation in this country. Ni Adan Wachu, katibu mkuu wa Baraza Kuu la Waislamu nchini Kenya, aliyepia mwenyekiti wa baraza la muungano wa makundi ya kidini. Upinzani jana ulitangaza kusitishwa kwa maandamano ya Jumatatu ijayo ili kutoa nafasi kwa majadiliano. Code has resolved to temporarily. Code imeamua kusimamisha kwa muda maandamano yaliyopangiwa kufanyika siku ya Jumatatu. Ni kauli ya Johnston Mudhama, mdhamini wa chama cha Wiper ambacho ni chama tanzu cha muungano wa CORD. Viongozi wa kidini wamesema kwamba watashirikiana kuhakikisha Kenya inakuwa na amani kama anavyosema Askofu Makariuki aliyewakilisha dini ya Wakristo kwenye mkutano wao na makamishna wa IEBC. Tumekubaliana ya kwamba sisi kama viongozi wa wa dini tutasimama pamoja, tutazungumza kwa sauti moja, kwa sababu tuna haja sana na amani katika katika nchi yetu. Kufutiliwa mbali kwa maandamano ya Jumatatu kunatokana na miito kwa upinzani kwamba suluhu itafutwe kupitia mazungumzo. Muungano huo wa cod umempa Rais Uhuru Kenyatta muda wa hadi tarehe tano mwezi ujao; ikiwa mazungumzo hayajafanyika maandamano ya rejee. Mwenyekiti wa tume ya IEBC Isaak Hassan bado anashikilia msimamo wake kwamba makamishna hawawezi kujiuzulu. Kukutana kwa viongozi wa kidini na makamishna wa tume ya uchaguzi nchini kunafuatia mauaji yaliyotokea mkoa wa Nyanza wakati wa makabiliano kati ya polisi na waandamanaji siku ya Jumatatu, ambapo watu watatu walifariki kutokana na majeraha ya risasi. Wananchi, viongozi wa kisiasa na mashirika ya kutetea haki za binadamu wameilaumu polisi kwa kutumia nguvu kupita kiasi wakati wa kukabiliana na waandamanaji. Upinzani unataka tume nzima ya uchaguzi ivunjiliwe mbali kwa tuhuma za ufisadi, kutowajibika na kutumiwa na serikali kupanga njama za kuiba kura kwenye uchaguzi mkuu ujao uliopangiwa kufanyika mwezi Agosti. Alfred Kiti, DW, Nairobi.