Kuna mambo mengi ambayo majaji wa mahakama ya juu waliweza kusema yaweze kufanywa, mwanzo saba ile ambayo IBC imekataa kwamba wahusika au washikadao wasiweze ku, ku, ku, ku- kuifikia na kuweza kuichunguza na kuweza kuhakiki kwamba kwa mambo yako sawa. Saba hiyo inafaa inafaa ifanyiwe uchunguzi wa kutosha. Jambo lingine, kuna maafisa mbalimbali ambao wamehusika katika kashfa hiyo ambao wametajwa katika mahakama ya juu zaidi ambao walihusika katika wizi wa kura katika mnamo tarehe nane mwezi Agosti watolewe katika E, a ile uchaguzi a kufanya kwa njia sasa, manake wao ndio kwa wanaoshukiwa kwamba walihusika pakubwa katika wizi wa kura. Naam, kuna mambo ambayo hayajawekwa wazi, ambayo labda yangefaa kuzingatiwa, ikiwemo yale ambayo umetaja hapo, labda maafisa waliohusika. Huoni kama ni swala la mfumo wenyewe uliotumika pale na sio maafisa hasa ambao unastahili ku, ku, ku, kuangaziwa hapa? Ile mm. lazima iweze uh, kuoperetiwa na, na, na binadamu. Kwa hivyo wale ambao walihusika na wale ambao walikuwa na nia mbaya wakiweza kuingilia na kuweza kuchokora ili waweze ku kuzuia upeperushaji uh, mwafaka wa, wa, wa matokeo hayo. Kwa hivyo hayo ndio mambo ambayo yanapaswa achunguzwe kabla uchaguzi urudiwe. Bwana Odinga amependekeza uchaguzi huu uandaliwe labda tarehe Oktoba ishirini na nne au thelathini na moja. Je, Bwana Itale, yeah. utakuwa ni muda wa kutosha kwa mabadiliko haya ambayo umeyataja kufanyika? Muda unatosha, manake e, siku sitini ni siku nyingi kuchunguza kile sava na kuweza kwamba uh, fedha hiyo ni safi na kila mshikadau ameweza kudibika, kwamba uchaguzi imezoarudiwa ni shughuli ambayo inazochukua wiki moja tu. Na vilevile mambo mengi ambayo yanapaswa kufanywa, kuwe na mkutano wa shikadau ili IBC iweze kuwaeleza ni vipi mipango ambayo ipo Uh, tunataka tufanye hivi, uagizaji uh, wa karatasi za kupiga kura itafanywa hivi na vile. Lakini vipi, unazungumziaje kuhusu hoja hii ya uh, wasiwasi kuhusiana na uvurugaji wa uh, mitihani ya wanafunzi wa shule, mtihani wa mtihani? Si uh, mtihani unaweza fanywa wakati wowote. Mtihani wote ukisongeshwa nyuma kwa wiki moja haitakuwa na shida yoyote kwa mwanafunzi au mtahini wa wai ambaye amaicheresha kwenye mtiani. Je, kama tume ya uchaguzi IEBC itashikilia msimamo kwamba uchaguzi ni tarehe kumi na saba, imejiandaa vipi? Hatua gani itakayofuata, ama mtachukua hatua gani kama NASA? Basi NASA wakubwa, tutatuambia nini ambacho tutafanya baadaye, manake uchaguzi sio wa upande mmoja peke yake. Uchaguzi ni wa kila mmoja ambaye anahusika katika uchaguzi, washikadau wote. Kwa hivyo haina upinzani hautakuwa na budi kuweza kuketi na kuweza kupanga mikakati yake. Kwa sasa tuna imani kwamba IBC itaweza kuita mkutano wa shikadau na iko ni, ni katika katiba, ni sheria kwamba kabla ya uchaguzi kufanyika, lazima tume huru ya uchaguzi lazima iitishe mkutano wa shikadau ili waweze kupanga mikakati akichina wakubaliana kwa mambo mawili matatu ambayo yana uzito.